มีใครไม่อยากส่งของไปต่างประเทศ แล้วเลือกบินไปส่งเองมั้ยคะ

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ มีใครเสียดายเงินค่าส่ง เพราะมันก็สูง แต่ว่าบินไปส่งของเองบ้างค่ะ (เรากำลังจะตัดสินใจทำแบบนั้นค่ะ)

ความเห็นที่ 1
แอร์

ถ้ามีแพลนว่าจะไปเที่ยวด้วย ก็ไปเถอะ แต่ถ้าแค่จะส่งของไม่ได้มีอะไรเพิ่มเติมจ้างบริษัทส่งสินค้าดีกว่า

ความเห็นที่ 2
Nooning

อันนี้มันแล้วแต่คน แต่ถ้ากลัวของแตก ของพังขนาดนั้นก็แนะนำให้ SME SHIPPING เลย บริการดี เหมือนบินไปส่งเอง

ความเห็นที่ 3
punya

ถ้าอยากไปเจอคนที่นั่นด้วย ก็ไปส่งเองเลยค่ะ ไม่เสียดายเงินค่าตั๋วกลับ

ความเห็นที่ 4
chinjang

นี่ว่าแล้วแต่คนอ่ะ ถ้าเราเงินถึงก็จะไปส่งเองแหละ กลัวเกินงบ ก็ส่งกับเอสเอ็มอีชิปปิ้งเหมือนเดิมนี่ละ ง่ายดี