เป็นคนเดียวไหมที่ไม่ชอบอาหารสำเร็จรูป รู้สึกว่ารสชาติมันปลอมๆยังไงไม่รู้

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ เห็นคนชอบกินกันบ่อยมาก โดยเฉพาะมาม่านี่ฮิตมาก แต่เราเคยลองกินแล้วไม่ไหวจริงๆ คือเข้าใจว่าของพวกนี้ต้องแต่งกลิ่นแต่งสีให้รสเหมือนของจริง แต่เรากินแล้วรู้สึกปลอมๆยังไงไม่รู้ และรู้สึกว่าไม่อร่อยสักอย่าง แล้วเพื่อนเราแต่ละคนก็ชอบกินกันเหลือเกิน เวลาเราบอกไม่กิน ไม่อร่อย เพื่อนเราก็จะทำหน้าแปลกๆ รู้สึกเหมือนเป็นคนนอกเลยค่ะ T^T มันแปลกมากเหรอ

ความเห็นที่ 1
MoomaLang

เราเข้าใจคุณนะ ถ้าพูดถึงบะหมี่บางรสมันก็ไม่ไหวจริงๆ อย่างรสเล้งแซ่บที่เคยออกมาอ่ะ บอกไม่ถูกว่ายังไงแต่ของจริงรสไม่ได้เป็นแบบนี้แน่ๆ

ความเห็นที่ 2
หล่อครับหล่อ

มันไม่ใช่อาหารที่ทำสดๆนี่ครับ รสชาติก็ประมาณนี้แหละ ไม่ได้เน้นอร่อย เน้นกินกันตายช่วงปลายเดือน 555

ความเห็นที่ 3
pinkreal

แล้วแต่ยี่ห้อด้วยนะ บางอันก็ปลอมแต่บางอันก็กินแล้วอร่อยดี นี่ชอบกินKnorr Cup Pastaมาก รสชาติไม่ปลอม เหมือนกินของจริงเลย