พวกบัญชีออมทรัพย์ดอกเบี้ยสูง กับธนาคารไหนได้ดอกเบี้ยดีบ้าง

ตอนนี้เริ่มทำงานแล้ว อยากหาที่เก็บเงินที่ไม่ใช่พวกฝากประจำ แต่ดอกเบี้ยสูงๆ ไม่แน่ใจว่ามีธนาคารไหนบ้าง ขอที่เงื่อนไขไม่เยอะ และสามารถถอนออกมาได้ตลอดโดยดอกเบี้ยไม่ลด

ความเห็นที่ 1
gutz-chan

ME by TMB ดอกเบี้ยดี ฝากกับที่นี้อยู่ค่ะ

ความเห็นที่ 2
Ployzii9231

ME by TMB - ดอกเบี้ยปกติ 1.4% ถ้าเดือนไหนฝากมากกว่าถอน เดือนถัดไปจะได้ 1.7% ค่ะซึงถ้าเราฝากเข้าทุกเดือนไม่ถอนมากกว่ายอดฝากยังไงเราก็ได้ดอกเบี้ย 1.7% อยู่แล้วค่ะ

ความเห็นที่ 3
blahxx88

ME โอเครจริงๆใช่ไหมคะ เห็นว่าไม่มีบัตร ATM ไม่มีสมุด แต่มีคนแนะนำเยอะมากๆ

ความเห็นที่ 4
EmTz_BaNkKiz

ME โอเคนะ เราฝากอยู่ ถ้าดูจริงๆแล้ว ถามว่าบัญชีที่ดอกเบี้ยเยอะกว่า ME มีไหม แน่นอนว่ามี แต่ถ้าลองไปอ่านเงื่อนไขของบัญชี ต่างๆแล้ว ME น่าฝากที่สุดละ