วิธีไหนที่ใช้ในการเก็บเงินได้ดีที่สุด สำหรับแต่ละคน มาแชร์กันครับ

วิธีไหนที่จะเก็บได้ดีและมีผลประโยชน์มากกว่ากัน ระหว่างหยอดกระปุกออมสินแบบทุกวัน และฝากเข้าธนาคารแบบรายเดือน ใครมีประสบการณ์หรือคำแนะนำดีๆ มาแลกเปลี่ยนกันครับ

ความเห็นที่ 1
ซัก จี วร

ให้เมียเก็บดิ รับรองอยู่ เพราะเรียกคืนไม่ได้

ความเห็นที่ 2
andys

เราทำทั้งสองอย่าง ทั้งแบ่งเงินฝากธนาคาร ทั้งหยอดกระปุกออมสิน แต่จะมีบัญชีเงินฝากดอกเบี้ยสูงไว้เก็บด้วยอีกแรงครับ

ความเห็นที่ 3
EmTz_BaNkKiz

ฝากบัญชีสิครับ ได้ดอกเบี้ยเลือกบัญชีที่ดอกเบี้ยสูง เงื่อนไขไม่เยอะ ถ้าเป็นไปได้ดูที่มีฟังก์ชั่นช่วยเก็บเงินก็ดีครับ อย่างที่ผมใช้อยู่ของ ME Save และ ME Move และใช้ฟังก์ชั่น Balance Sweep ตั้งค่าโอนเงินที่เหลือในแต่ละวันทุกวัน มาเก็บไว้ใน ME Save เพื่อได้ดอกเบี้ยที่สูงกว่า

ความเห็นที่ 4
Doggee-peepo

ทำแบบ คห. 3 ครับ ช่วยเก็บได้จริง และสะดวกมากครับ กลางปีแล้วเงินเก็บเป็นกอบเป็นกำครับ