คิดว่าสมัยนี้ขายของออนไลน์เจริญเติบโตมากแค่ไหนครับ

สำหรับผมคิดว่าการขายของออนไลน์เติบโตมากเทียบกับการเดินซื้อของเองเลย แล้วเป็นทางเลือกที่ดีมากๆ แต่ก่อนผมไม่สนใจเลย คิดว่าการเดินซื้อของเองดีกว่า แต่บางทีไปแล้วไม่เจอของบ้าง ทำให้เสียเที่ยว แต่พอผมมาลองซื้อของจากออนไลน์ดู อย่างในเว็บ vcanbuy เราก็เช็คได้ว่าของที่อยากได้มีหรือไม่มี ไม่ต้องไปตามหาเอง พอถึงเวลาก็กดซื้อได้เลยแบบง่ายๆ ทำให้เดี๋ยวนี้ซื้อขายได้สะดวกกันหมด

ความเห็นที่ 1
boss

เห็นด้วยครับ บางทีผมไม่ได้มีเวลาไปซื้อของตามห้างหรือร้านเอง การซื้อของออนไลน์ก็ตอบโจทย์

ความเห็นที่ 2
chukaka

ผมก็ชอบการซื้อของออนไลน์นะ รู้สึกได้ผลตอบแทนเยอะดี แบบใน Vcanbuy เฝ้าบ่อยๆจะมีโปรโมชั่น ลด 50% ไม่ก็ฟรีค่าส่งของในจีน

ความเห็นที่ 3
gasso

ผมซื้อของออนไลน์บ้าง ซื้อของแบบเดินเองในห้างมากกว่า เวลาซื้อออนไลน์คือ มันจะลดราคาเลยยอมซื้อ

ความเห็นที่ 4
nadia

เราชอบการซื้อของออนไลน์ตามแอพ ตามเว็บมากเลยนะ หลักๆเลยเราก็จะซื้อของจาก shopee ถ้าของในไทย แต่ถ้าของที่แบบในไทยไม่มี หรือซื้อจากจีนถูกกว่าก็จะซื้อจาก vcanbuy ค่ะ พวกนี้ทำให้ชีวิตเราเร็วและสะดวกมากอะ คิดว่าของออนไลน์ยังเติบโตได้มากกว่านี้อีกนะ