ถามเรื่อง App ME Save และ ME Move ค่า

สอบถามสำหรับคนที่ใช้ App Me By TMB หน่อยค่ะ เราอยากรู้ว่า ME เอาบัญชีที่เอาไว้เก็บเงิน ME Save และ เอาไว้ใช้เงิน ME Move อยู่ใน App เดียวกันแบบนี้ยุ่งยากในการใช้งานไหมคะ แล้วใช้งานยากไหม สับสนในการใช้งานไหมคะ

ความเห็นที่ 1
ซัก จี วร

ไม่ยุ่งยากครับ ใช้งานง่ายมากๆ ME เค้าคงคอนเซ็ป ทำน้อยแต่ได้มากไว้ แอพเดียวจบครับ ทั้งเก็บเงินและใช้เงิน

ความเห็นที่ 2
EmTz_BaNkKiz

ไม่สบสนและไม่ยุ่งยากครับ ก็ใช้แยกกัน แต่มันดีตริงที่เปิดเข้าแอพเดียวใช้ได้ทั้งสองบัญชี ส่วนเรื่องความปลอดภัยก็ไม่ต้องห่วงเพราะทุกครั้งไม่ว่าเราล็อคอิน หรือโอนเงินจะมี SMS แจ้งเตือนตลอด

ความเห็นที่ 3
andys

ไม่ยุ่งยากครับ ผมชอบมากเลยนะอยู่ใน แอพเดียวจบแยกบัญชี แยกประกันให้เราด้วย ชอบมากครับ

ความเห็นที่ 4
Ployzii9231

แรกๆตอนที่ ME เปิดตัว ME Move ใหม่ๆ เราก็คิดว่าจะยุ่งยาก สับสนและไม่ปลอดภัยหรือเปล่าเหมือนกัน แต่พอได้ใช้แล้วเรากลับรู้สึกว่าสะดวกดี เพราะทั้งสองบัญชีทำหน้าที่แยกกันชัดเจน ME Save

เอาไว้เก็บเงินดอกเบี้ยสูง ME Move เอาไว้ใช้เงินโอนออกไปบัญชีไหนก็ได้ และที่เราชอบมากของ ME Move คือฟังก์ชั่น Balance sweep ที่สามารถตั้งค่าโอนเงินอัตโนมัติมาเก็บไว้ใน ME Save

เพื่อให้เราได้ดอกเบี้ยสูงทุกวันประมาณนี้ชอบมากๆ