ปกติชอบใช้สบู่ก้อน แบบทำให้ขาว แต่ตอนนี้มันผิวแห้งมากๆๆๆๆ พอจะมีสบู่ก้อนที่ใช้แล้วทำให้ผิวดูขาว ดูโกลว์ แต่ก็ชุ่มชื้น บำรุงผิว บ้างมั้ยคะ

ชอบความรู้สึกเวลาที่ได้ใช้สบู่ก้อนมากๆเลยค่ะ ก็เลยจะใช้สบู่ก้อนทำความสะอาดตัวมาตลอด แต่ก่อนก็ยังโอเคนะ เอ็นจอยและแฮปปี้มาก แต่เดี๋ยวนี้เหมือนผิวตัวเองแห้งขึ้นมากเลยอะ เลยกำลังตามหาสบู่ที่ใช้แล้วไม่ทำให้ผิวแห้งหน่อยค่ะ ถ้าใช้แล้วผิวขาวหรือโกลวเพิ่มมากขึ้นด้วยก็จะดีมากๆค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าน้า

ความเห็นที่ 1
Boom

ที่เราใช้อยู่ มันเป็นสูตร lemon + honey แล้วเป็นสครับไวท์เทนนิ่งด้วยแหละ ก็รู้สึกขาวๆ โกลวๆขึ้นนะ รู้สึกไม่ตึงด้วยอ่ะตัวนี้

ความเห็นที่ 2
finbindai

จริงๆก็ใช้สบู่แล้วก็ใช้โลชั่นที่ทำให้ผิวขาว ผิวฉ่ำเอาก็ได้นะคะ เราก็ทำแบบนี้เหมือนกัน แต่อยากขาวใช้พวกสบู่สครับก็ดี

ความเห็นที่ 3
ต้นส้ม

เราใช้สบู่ซิตร้า เลม่อนน้ำผึ้งอยู่เลย ฟองจะนุ่มๆ เวลาที่ถูสบู่เลยละมุนมาก ล้างเสร็จผิวไม่แห้งตึงด้วย ผิวดูขาวๆขึ้นน้า ดูโกลวไหมไม่รู้อะ แต่ผิวมันก็ดูสวยขึ้น ออกแดดละแบบออร่า

ความเห็นที่ 4
MoomaLang

เราก็ชอบใช้สบู่ก้อนนะ แล้วเอามาตีฟอง เวลาใช้มันก็จะรู้สึกว่าผิวไม่ค่อยแห้งเท่าไรน้า ใช้พวกสครับไปด้วย ผิวก็จะขาวขึ้นได้ง่ายอยู่