หายไปพักร้อนแค่สัปดาห์เดียว กลับมาทำงานแล้วเพื่อนทักว่าไปลาบวชมาหรอ???

ผมเพิ่งได้มีโอกาสใช้พักร้อน ผมเลยใช้ลาไปหลายวันมากครับ เพราะก่อนหน้าผมเหนื่อยกับงานมานาน สุขภาพเลยไม่ค่อยดี ผมร่วงบ้างอะไรบ้าง ช่วงที่พักผมก็ยังร่วงอยู่ ผมเลยไปตัดผมให้สั้นลง พอกลับมาทำงาน เพื่อนร่วมงานผมก็แซวว่าที่ลาพักร้อนไปนี่แอบไปบวชมาหรอ ตอนนั้นผมตากระตุกเลย เพราะคิ้วผมก็บาง มันเลยทำให้เพื่อนคิดแบบนั้นได้ แต่ไม่อยากโต้ตอบ เครียดเลยครับ ต้องหาวิธีทำให้ผมขึ้นเพิ่ม แล้วก็ให้ผมร่วงน้อยลงแล้ว ขอคำแนะนำทีครับ

ความเห็นที่ 1
กอเอยกอไก่

เข้ามาให้กำลังใจนะคะ สามีเราก็ผมร่วงแบบนี้เหมือนกัน กินข้าวให้ครบทุกมื้อ พักผ่อนให้พอ ไม่คิดมาก จะช่วยได้ค่ะ

ความเห็นที่ 2
นักรบโดเรมอน

อยากจะขำแต่ว่าไม่เอาดีกว่า มาแนะนำๆนะคะ ลองใช้ 4MEGA เลยค่ะ อันนี้เซรั่มแก้ผมร่วง แล้วก็ช่วยให้ผมงอกใหม่ด้วย

ความเห็นที่ 3
undermore

ต้องดูเรื่องอาหารการกินกับแชมพูที่ใช้ด้วยค่ะ ยังไงกินอาหารที่มีประโยชน์กับใช้แชมพูที่อ่อนโยนกับผมหน่อยน่าจะดีนะคะ

ความเห็นที่ 4
bigloop

พวกเดียวกันครับ แต่ไม่เครียดจะดีที่ีสุด ใช้น้ำมันจระเข้ 4mega ก็ช่วยได้ ผมใช้แล้วผมไม่ค่อยร่วงแล้วนะ