ออมทองที่ไหนดี?

มีใครมีประสบการณ์ออมทองกับที่ต่างๆมาแชร์กันหน่อยค่ะ พอดีสนใจแต่ไม่รู้ว่าที่ไหนออมแล้วเป็นยังไงดีมั้ย มาคุยกันได้ค่ะ

ความเห็นที่ 1
jeam

เรื่อง ออมทอง จะออมที่ไหนก็ได้แต่จำไว้ว่า มันเป็นเรื่องของการเกร็งกำไร คุณคิดจะเล่นทองต้องมีหัวธุรกิจนิดนึง

ความเห็นที่ 2
real

เราออมกับ HelloGold ค่ะ ออมทุกเดือน หลักร้อยบ้าง หลักพันบ้าง แล้วแต่เราเลยค่ะ เพราะขั้นต่ำของเค้าคือ 10 บาท เหมาะกับช่วงนี้ที่รายได้ไม่แน่นอน

ความเห็นที่ 3
Jinsim

ผมก็ออมกับที่นี่ อีกนิดนึงจะหนึ่งบาทล่ะ แต่ไม่ถึงสักที หลายรอบแล้วด้วย เพราะมีเรื่องให้ต้องถอนเงินออมทองออกมาใช้ 55555 ดีที่มีเงินหมุนนี่แหละครับ พ้นช่วงเงินขาดมือ ก็กลับมาออมทองต่อได้สบายๆครับ ปีนี้ทองขึ้นเยอะด้วย เลยได้กำไรจากตรงนี้บ้าง

ความเห็นที่ 4
ยิ่งกว่าละคร

ถ้าเน้นลงทุนเงินหนาๆก็พวกฮั่วเส่งเฮง ขั้นต่ำจะสูงหน่อย ลงทุนเยอะๆจะเก็งกำไรได้ค่ะ

แต่ถ้างบน้อยอยากออมเป็นทองติดตัว มีเงินออมติดตัวเอาไว้ ให้ดูเป็นแอปออมทองของฮัลโหลโกลด์ค่ะ อันนี้จะเน้นการค่อยๆออมทีละนิด ออมแบบตามมีตามใช้ ออมเรื่อยๆ ทองก็จะค่อยๆงอกเงยค่ะ มีเศษเงินสิบยี่สิบบาทก็ออมได้

ขึ้นอยู่กับว่าคุณเจ้าของโพสต์ต้องการออมในลักษณะไหนค่ะ