เป็นฝ้าหนักขึ้นๆ เป็นเพราะอะไร แดดก็ไม่ได้ตากเยอะ ทำไมฝ้าเข้มขึ้น

ยังไม่แก่เลยค่ะ ฝ้า กระ ขึ้นเอาๆ ไม่ได้ทำงานตากแดดตากลมเท่าไหร่ แต่ทำไมฝ้าขึ้นเรื่อยๆ

ความเห็นที่ 1
clap

กินยาคุมอยู่หรือเปล่าคะ ฝ้าขึ้นเพราะกินยาคุมก็มีค่ะ

ความเห็นที่ 2
ขนมหวาน

เมื่อก่อนเครียดฝ้าตรึมเลยจ้า เป็นเพราะยาคุมที่เรากิน คลื่นไส้ด้วย เวียนหัวด้วย เปลี่ยนมากินตัวนี้ได้พักใหญ่แล้ว ฝ้าหาย ไม่เครียดแล้วค่ะ

ความเห็นที่ 3
BacKpace

ฝ้าเป็นกรรมพันธุ์ไหม อันนี้ไม่ทราบค่ะ หรือถ้าคนผิวขาว แบบพวกฝรั่งฝ้าขึ้นง่าย