สนใจจะเข้าวงการ Forex อยากรู้ว่าเข้าใจยากไหมครับ มองๆคอร์สของ Bull sphere อยู่ด้วยครับ

คือยอมรับว่าใหม่กับวงการ Forex มาก เริ่มต้นไม่ถูกเหมือนกัน ตั้งใจว่าจะลองศึกษาผ่านยูทูปดู แต่เท่าที่ลองอ่านดูคร่าวๆตามเน็ต ค่อนข้างจะงงๆหน่อย แต่หลายคนก็บอกว่าเล่นง่ายนะ เลยไม่รู้ว่าสรุปแล้ว Forex มันเข้าใจยาก-ง่ายแค่ไหนครับ

ความเห็นที่ 1
หล่อครับหล่อ
ไม่ยากนะ หรือเพราะผมได้ครูดีไม่รู้ จริงๆถ้าจะเรียนเรื่องนี้ผมแนะนำว่าไปเรียนที่เค้าสอน Online ฟรีก่อนครับ
ความเห็นที่ 2
bigloop
เทรด Forex นี่ต้องรู้จังหวะ ต้องดูสถานการณ์ให้เป็น ต้องตามข่าวสารการเมืองแต่ละประเทศเสมอ(เพราะมีผลต่อค่าเงินในตลาดด้วย)ซึ่งตรงนี้มันก็จะดูยากแหละ
ความเห็นที่ 3
stageboy
เมื่อก่อนผมก็งงๆ เริ่มต้นไม่ถูกเหมือนกัน ขนาดอ่านหนังสือดูยูทูปก็ยังงง ไปเห็นว่ามีคอร์สสอนออนไลน์เรื่อง Forex ของBull Sphere พอดีเลยไปเรียน พอมาเรียนจริงจังก็เข้าใจง่ายกว่าที่คิดนะ
ความเห็นที่ 4
ผู้ชายชอบกินปลา
ตอนแรกก็งงๆกันหมดแหละครับ ของแบบนีมันต้องค่อยๆเรียนรู้และสร้างปสก.ไป ตอนเล่นหุ้นครั้งแรกผมก็ไม่รู้อะไรหรอก