ปกติเพื่อนๆที่เทรด Forex ตามข่าวและสถานการณ์ต่างๆกันที่ไหน

สนใจ Forex มาสักพักแล้วครับ ได้มีโอกาสลองเทรดด้วยตัวเองครั้งแรกแบบที่ไม่ได้รู้อะไรเท่าไรนักแล้วดันได้กำไร เลยติดใจอยากจะหันมาเทรดจริงๆจังๆครับ ซึ่งรู้มาว่าการเล่น Forex มันต้องตื่นตัวตามข่าวสารข้อมูลให้ทันโลกตลอด เลยอยากรู้ว่าแต่ละคนตามข่าวจากที่ไหนกันบ้างครับ

ความเห็นที่ 1
sodiact
ผมตามจากเพจ Bull Sphere เพราะผมเลือกเทรดกับโบรกเกอร์เจ้านี้ และในเพจเขาจะมีอัพเดตความรู้และข่าวสารจากทั่วโลกมาสรุปสั้นๆเป็นแนวทางในการตัดสินใจเทรด อ่านเข้าใจง่ายไม่ยุ่งยากครับ
ความเห็นที่ 2
zkkaoof
ถ้าเกี่ยวกับ forex โดยตรง ต้อง forexfactory เลยครับ เผื่ออยากได้ความรู้อะไรใหม่ๆเกี่ยวกับ forex
ความเห็นที่ 3
นายแว่นตาเทพ
จะตามข่าวจากเว็บไหนก็ได้ครับ แต่ดูที่ข่าวเศรษฐกิจกับต่างประเทศเป็นหลัก เพราะมันส่งผลโดยตรงกับค่าเงินและตลาด Forex อยู่แล้ว
ความเห็นที่ 4
tongmee
ผมตามจากเพจลงทุนแมน เพจพอร์ตฟ้า เพจ bull sphere อันนี้มีคอร์สสอนเรื่อง forex ออนไลน์ด้วยดีเลย