ลูกผิวแห้งมาก อยากทาโลชั่นให้ เค้าจะแพ้มั้ยคะ

ลูกชายหลังอาบน้ำผิวแห้งมาก อยากจะทาโลชั่นให้แต่ก็กลัวแพ้ พอจะมีโลชั่นเด็กแนะนำมั้ยคะ ผิวเค้าจะได้ชุ่มชื้นขึ้นมาอีกนิด

ความเห็นที่ 1
ฟ้า
การเลือกครีมอาบน้ำก็มีส่วนทำให้ผิวลูกแห้งนะ เพราะผิวหนังของเด็กยังกักเก็บความชุ่มชื้นได้ไม่ดีเหมือนกับของผู้ใหญ่ค่ะ
ความเห็นที่ 2
Boom
โลชั่น giraffe and friends ค่ะ ช่วยเรื่องบำรุงผิวแล้วก็กันยุงได้ด้วย ช่วงนี้หน้าฝนยุงเยอะค่ะแม่ เป็นโลชั่นออร์แกนิคแบบอ่อนโยนเลยค่ะ
ความเห็นที่ 3
แก้วกล้า
แนะนำเป็นพวกออร์แกนิคค่ะ จะดีกว่า ไม่งั้นก็อาจจะเสี่ยงเรื่องการแพ้ค่ะ
ความเห็นที่ 4
การณ์
อยากแนะนำโลชั่น giraffe & frieds ให้ใช้ค่ะ บ้านนี้ใช้ของยี่ห้อนี้ทุกอย่างเลย เป็นออร์แกนิคทุกอย่างเลย อย่างโลชั่นคือกันยุงได้ ลดอักเสบ ลดคันได้ค่ะ