เศรษฐกิจแย่มากๆๆๆๆๆ ไม่กล้าใช้เงินกับอะไรเลย มีคนแนะนำให้เก็บทอง เอายังไงดี

ด้วยสภาพเศรษกิจที่มันเป็นแบบนี้อ่ะ ทุกคนก็เข้าใจเน๊าะ ก็มีหลายเสียงเลยบอกให้เรา ซื้อทองเก็บไว้ ไอ้ใจเราอ่ะ เราก็อยากจะซื้อเก็บไว้นะ แต่ด้วยพื้นฐานเดิมของเราคือ ค่อนข้างใช้เงินระวังมากกกก จะซื้ออะไรแต่ละอย่างคือคิดแล้วคิดอีกคิดแล้วคิดอีก

ความเห็นที่ 1
antny
ลองหาออมทองกับเจ้าที่ขั้นต่ำถูกๆดูค่ะ HelloGold ก็น่าสนใจนะคะ อันนี้จะเหมาะกับคนรายได้น้อยด้วย เพราะขั้นต่ำเริ่มฝากเงินแค่ 10 บาท ก็ออมทองได้แล้วค่ะ ค่อยๆออมไป กรัมแรกก็ถอนได้แล้วค่ะเจ้านี้
ความเห็นที่ 2
นาฬิกาเรือนเก่า
ก่อนจะออมคุณต้องใช้ให้พอก่อนนะครับเหลือค่อยออม นิดๆหน่อยๆก็ออมไป อย่าหมิ่นเงินน้อยเป็นพอ ผมเองเคยออมแค่เศษเหรียญหยอดกระปุก วันดีคืนดี เต็มกระปุก เอาออกมานับได้หลักหมื่นอยู่นะครับ สู้ๆครับ
ความเห็นที่ 3
SoGood
ออมที่เดียวกันเลย แอพเค้าใช้สะดวกมาก อัพเดตราคาทองเรียลไทม์ตลอดเลย แล้วถ้าช่วงไหนทองขึ้นเราจะถอนออกมาเป็นเงินก็ได้นะ แล้วก็ตอบโจทย์คนรายได้น้อยแบบเราๆด้วย
ความเห็นที่ 4
ส้มสด
ใจเย็นๆค่ะ ต้องมีสตินะคะตอนนี้ จะทำอะไรก็ต้องศึกษาดีๆค่ะ แต่ว่าทองก็ดีนะคะ มันก็มีขึ้นมีลงอยู่ตลอด ซื้อไว้ก็ไม่เสียหายนะคะ