กินยาคุมฉุกเฉินแล้วอ้วกออกมา

เรากินไปประมาณ 20 นาทีได้ แล้วอ้วกยาออกมาอ่ะค่ะ ต้องทำยังไงคะ คือตอนนี้กังวลมากเลย

ความเห็นที่ 1
Duchmill55
แบบ 2 เม็ดใช่มั้ยคะ ถ้าแบบ 2 เม็ด ต้องซื้อกล่องใหม่ เริ่มกินใหม่เลยค่ะ กินให้ครบทั้ง 2 เม็ดค่ะ
ความเห็นที่ 2
oraweetoo
ยายังไม่ได้ทำงานนะ เพราะเพิ่งกินเอง ตัวเองลองไปหาของแทนซีวัน เจ้านี้จะเป็นแบบเม็ดเดียว เรากินแล้วไม่อาเจียนค่ะ กินแล้วปกติเลย
ความเห็นที่ 3
oliviasri
ไม่รู้เรามาทันมั้ย แต่แนะนำคนอื่นๆนะคะ ว่าให้หาแบบเม็ดเดียวมากินจะดีกว่า ที่เราเคยกินเรากินของ Tansy one กินเม็ดเดียวจบเลย ไม่ต้องจับเวลากินอีกเม็ด แล้วในกรณีที่อ้วกแบบนี้ก็ไม่ต้องมานั่งกินเม็ดแรกใหม่ด้วย คือถ้าต้องกินใหม่ ก็กินใหม่อีกแค่เม็ดเดียว
ความเห็นที่ 4
PukPik
เป็นผลข้างเคียงของยา ถ้ากินแบบเม็ดเดียวก็ซื้อกล่องใหม่ มากินใหม่ค่ะ แต่ถ้าแบบสองเม็ด ก็ขึ้นกล่องใหม่ กินใหม่จนครบทั้งสองเม็ดภายในเวลาที่กำหนดมาตามข้างกล่องให้ได้ค่ะ