คนต่างจังหวัดจะเดินทางไปสุวรรณภูมิ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

เป็นคนต่างจังหวัด จะต้องเดินทางไปสุวรรณภูมิ  โดยจะนั่งรถไปลงได้3จุด มี รังสิต ดอนเมือง หมอชิต  ต้องการนั่งรถตู้หรือไม่ก็รถเมล์ ไม่กล้านั่งแท๊กซี่ค่ะ(เดินทางคนเดียว)

ลองหาข้อมูลในเนทแล้วแต่ไม่เห็นภาพ ขอรบกวนชาวเอ็มไทยช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

1.ถ้าลงรังสิต มีรถอะไรบ้าง ขึ้นรถตรงไหน  ใช้เวลาเดินทางประมาณกี่ชม.

2.ถ้าลงดอนเมือง มีรถอะไรบ้าง ขึ้นรถตรงไหน

3.มีคนแนะนำหมอชิตเยอะ รถตู้มันอยู่ตรงไหนคะ  หรือถ้ารถประจำทาง ตั๋วมันขายตรงไหน เคยมีน้องไปซื้อตั๋วที่หมอชิตแล้วโดนหลอก(พวกที่คอยถามตอนเข้าไปหาช่องซื้อตั๋ว)  ช่วยบอกรายละเอียดหน่อยนะคะ

พอดีมีกระเป๋าใบใหญ่ ไม่สะดวกที่จะไปต่อรถที่อนุสาวรีย์ อยากได้3จุดนี้ค่ะ  ช่วยอธิบายละเอียดๆให้เห็นภาพนะคะ เพราะก็ไม่คุ้นกับ3ที่นี้เท่าไหร่ (คนต่างจังหวัดไม่ค่อยได้ไป)  ขอบคุณมากๆค่ะ