สวนงูเสาวภา กับ สวนงูลาดกระบัง เลือกไปที่ไหนดีครับ

พรุ่งนี้โรงเรียนหลานๆ หยุดโรงเรียน 1 วัน วางแผนว่าจะลางานพาเด็กๆ ไปเที่ยวดูงู แต่ว่าหาในเน็ตมาแล้วพบว่ามี 2 ที่ ที่เป็นสวนงูในกรุงเทพ ที่เป็น one day trip เลยอยากถามว่า ผมมีเวลา 1 วันอยากให้วันหยุดโรงเรียนของเด็กๆ ได้ใช้เต็มที่ ผมจะพาหลานๆ ไปไหนดีครับ

ความเห็นที่ 1
ชายไข่

ถ้าอยากให้หนึ่งวันเป็นวันหยุดที่สุดพิเศษ ผมแนะนำให้ไปสวนงูลาดกระบังครับ มีเหมือนสวนงูเสาวภาทุกอย่างที่มี และที่มากกว่านั้นคือ นำเสนอเรื่องงูได้น่าสนใจมากๆ ฉีกกฏทุกความกลัวเกี่ยวกับงูไปเลยครับ ที่สำคัญผมคิดว่าเราอยากจะใช้ชีวิตวันหยุดสุดพิเศษ ในบรรยากาศสบายๆ ในแอร์เย็นๆ เลยเชียร์ที่สวนงูลาดกระบังคับ ลองไปดูครับพี่

ความเห็นที่ 2
sadooman

สวนงููเสาวภาเป็น Open air ครับ สมัยนี้เจออากาศร้อนๆ จะอารมณ์เสียก่อน ถ้าอยากเอาสบายใจ แต่ออกไปนอกเมืองหน่อย ขับรถสบายๆ ก็คงเป็นสวนงูลาดกระบังนะ ในเมืองรถติด

ความเห็นที่ 3
หล่อครับหล่อ

@Reply2 ผมมาลงคะแนนเสียงให้สวนงูลาดกระบัง อีก 1 เสียงครับ ออกไปชานเมืองหน่อยแต่ทันสมัยดี ที่ Siam Serpentarium มันดีจริงๆ นะ ไปมาแล้ว ประทับใจมากครับ