ผิดไหมที่ไม่ยอมกู้ธนาคารซื้อบ้านให้แฟน

ไม่สบายใจค่ะ แฟนต้องการใช้ชื่อเรากู้ธนาคารเพื่อซื้อบ้านให้ครอบครัวเขา เราก็อยากทำให้นะ แต่เรายังมองไม่ออกเลยว่าอนาคตเราจะเป็นยังไง ชวนไปอยู่ด้วยเฉย ๆ ครอบครัวฝ่ายเรายังไม่รู้ด้วยซ้ำว่าเรามีแฟน ฝ่ายชายไม่มีงานที่แน่นอน ไม่มีหลักประกันชีวิตอะไรให้เราเลย แม้แต่การแต่งงานก็ไม่มี เราก็ปฏิเสธไปแล้ว แล้วก็มานั่งไม่สบายใจเอง ถ้าต้องเลิกกันเพราะเรื่องนี้ ไม่ใช่เพราะตัวเราใช่ไหมนะ

ความเห็นที่ 1
Martin00028ec

ทำถูกต้องที่สุดแล้วครับ

ความเห็นที่ 2
sailomsaengdaed

ชื่อคุณกู้คุณก็ต้องผ่อน

เวลามีปัญหา คุณรับไปคนเดียวเต็มๆ

ความเห็นที่ 3
uttama

ถูกต้องแว้ว

ความเห็นที่ 4
โลเลอร์เบลด

ทำถูกแล้วครับ

เลิกกันมาคุณกลายเป็นหมาเลยนะ พาพ่อแม่แฟนมาอยู่บ้านที่ตัวเองซื้อ คิดเหรอว่า พอเลิกกันแล้ว เค้าจะมองครอบครัวเค้าผิดแล้วย้ายออกไปง่ายๆ

คุณได้ทำสิ่งที่ถูกต้องที่สุดในชีวิตแล้วครับคนบางคน ถึงให้รักขนาดไหนก็ไม่เหมาะกับการเป็นคู่ชีวิตนะครับ
เรื่องแบบนี้มันถ่ายทอดทางสายเลือด พ่อแม่เค้าไม่มีบ้านอยู่ ลูกก็ไม่มีปัญญาซื้อบ้าน แต่งงานกันไปคุณคิดไหมว่าลูกคุณโตมาจะมีปัญญาหาที่ซุกหัวนอนเป็นของตัวเอง ถ้าเป็นผู้หญิงไม่แปลกนะ แต่ผู้ชายนี่โคตรแปลก

ปล. มันเป็นกรรมพันธุ์ (ไม่ได้ถ่ายทอดทางสายเลือด) แต่ถ่ายทอดทางระบบความคิดและการเลี้ยงดูปลูกฝั่งตั้งแต่เด็ก

มีอย่างที่ไหนเป็นผู้ชายแต่เอาเปรียบผู้หญิง

ความเห็นที่ 5
เอื้อออ

เลิกกันไปน่ะดีแล้ว ที่เหลือก็แค่ลืม ดีกว่าไปนั่งกลุ่มเอาทีหลังไม่มีเงินใช้หนี้

ความเห็นที่ 6
เข้ามาดู๐_๐

ผมว่าแฟนเอาเปรียบอะ หาใหม่เถอะ ผมรู้สึกได้เหมือนกับว่าเขามาเกาะคุณกินมากกว่า :em11:

ความเห็นที่ 7
mane1

ถ้าคุณอยากได้เป็นของส่วนตัวคุญก็ซื้อด้วยชื่อคุณ
ส่วนเขาจะอยู่หรือไม่ เรื่องของเขา :em22:

ความเห็นที่ 8
jenerationx

คุนทำถูกแล้ว ไม่งั้นอนาคต คุนแย่แน่นอน ขอบอก(ถูกหลอกเสียตัวไปแล้ว อย่าโง่ซ้ำซ้อน) :em30:

ความเห็นที่ 9
catandcat

ทำถูกแล้วจ้า

ความเห็นที่ 10
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

...........คุณทำถูกแล้วครับ
อย่าลงชื่อซื้อบ้านให้ครอบครัวของเขา
ถ้าคุณแต่งงานแล้วและผ่อนบ้านในชื่อของสามีกับคุณสองคนค่อยทำ .... แต่นี่ไม่มีหลักประกันอะไรทั้งสิ้นว่า ผ่อนแล้วคุณจะมีสิทธิ์ในบ้านหลังนั้น... ก็เท่ากับว่าคุณต้องเสียเงินไปโดยเปล่าประโยชน์โดยไม่มีทางเลือกอะไรทั้งนั้น
ผู้ชายเขาจะอาศัยชื่อและอาชีพการงานของคุณทำประโยชน์ให้แก่ครอบครัวของเขานะ ... ผู้ชายอย่างนี้มีอันตรายมาก
ขอให้ระวัง ... ถึงเลิกกันไปคุณก็อย่าแคร์ ... เขารักคุณเพื่อผลประโยชน์ครับ ... และเขาเห็นครอบครัวของเขาสำคัญกว่าคุณแน่นอน