ถ้าไม่คิดมีลูก กินยาคุมฉุกเฉินบ่อยๆก็ไม่เป็นไรใช่ไหมคะ

คือรู้สึกว่าตัวเองไม่ชอบการผูกมัดหรือผูกพันเลย แต่สามารถหาคนมาสนุกด้วยกันได้ ก็จะพยายามเซฟตัวเองตลอดนะ ให้เค้าใส่ถุงบ้าง ไม่ให้เค้าหลั่งในบ้าง ยกเว้นถ้าพลาดจริงๆก็จะกินยาคุมฉุกเฉิน แล้วเคยอ่านมาว่ากินยาคุมฉุกเฉินบ่อยๆไม่ดี จะมีลูกยาก แล้วคือเราไม่คิดมีลูกอยู่แล้ว ถ้ากินยาคุมฉุกเฉินตลอดคงไม่เป็นไรใช่ไหมคะ

ความเห็นที่ 1
chaychai

กินบ่อยๆ ไม่ดีนะครับ

ผลข้างเคียงที่อาจพบได้บ่อยคือ เวียนศีรษะ คลื่นไส้ อาเจียน คัดเต้านม และระดูมาผิดปกติ

ความเห็นที่ 2
จุ๊บแจง

ไม่ใช่แค่เรื่องลูกอย่างเดียว ยาคุมฉุกเฉินก็มีผลต่อฮอร์โมนด้วย บางทีร่างกายส่วนอื่นอาจจะปกติก็ได้นะ ทำไมไม่กินยาคุมรายเดือนล่ะ อันนี้เราว่าก็คุมกำเนิดได้ดี

ความเห็นที่ 3
กอเอยกอไก่

จริงๆยาคุมฉุกเฉินสมัยนี้ไม่ค่อยแรงแล้วนะคะ อย่างยาคุมฉุกเฉินเม็ดเดียวแทนซีวันเหมือนรวมสองเม็ดไว้ในเม็ดเดียว ยังไม่แรงเลย

ความเห็นที่ 4
undermore

รักสนุกได้แต่ก็ต้องเซฟตัวเอง ถึงไม่อยากมีลูก แต่เดี๋ยวจะมีโรคได้ค่ะ

ความเห็นที่ 5
ผู้พิทักษ์สโนไวท์

ชื่อบอกฉุกเฉิน กินแค่ตอนฉุกเฉินดีกว่าค่ะ อย่างเราก็เคยกินยาคุมฉุกเฉินไม่กี่ครั้งเอง แต่จะชอบพกยาคุมฉุกเฉินแบบเม็ดเดียว กินแล้วมั่นใจดี ไม่ต้องมาคอยพะวงลืมกินเม็ดสอง