ไม่แน่ใจว่าตัวเองไม่อินกับการมีคู่หรือกว่าการที่รักใครสักคนกันแน่คะ

ก่อนอื่นขอเกริ่นก่อนว่าเราเคยมีแฟนมาก่อนคะ คบกันได้ประมานปีกว่าๆ แต่พออยู่มาวันนึงเราก็รู้สึกเริ่มเบื่อคะ เบื่อที่จะต้องมาค่อยโทรคุยกันทุกวัน เบื่อที่จะต้องมาง้องอลกัน เบื่อที่จะต้องมาทะเลาะ ขนาดวันไหนที่เป็นปกติเรายังไม่ค่อยตอบแชทเลย เพราะเราเบื่อ เบื่อที่จะต้องไปไหนมาไหนด้วยกัน เดินจับมือ ซื้อของ ดูหนัง กินข้าว หรือทำกิจกรรมอะไรร่วมกัน เราก็เลยเลิกกันไป แต่ตอนแรกคิดว่าเราอาจจะไม่ได้ชอบเขาตั้งแต่เเรกเราเลยเบื่อ

แต่พอมีคนมาชอบเรา ในแบบที่เราชอบ เราก็ไม่อยากคบกับเขาอีก เหมือนเรามีความสุขกับการที่มองเขายิ้ม แต่เราไม่อยากเป็นต้นเหตุของรอยยิ้มนั้นอะ บางคนเขาชอบเราก็ชอบเขานะ แต่ไม่อยากคบอะ ตอนรู้จักกันคุยกันปกติ ก็รู้สึกโอเครนะ แต่พอต้องมาคบกันจิงๆเรารู้สึกอึดอัด รู้สึกเบื่อ รู้สึกไม่โอเครอะ แต่เวลาเราเจอคนหล่อ เราก็ยังมองยังกรี๊ดกร๊าดอยู่นะคะ เหมือนมีความสุขกับการแอบชอบมากกว่าเป็นเจ้าของอะคะ

มันมีวิธีแก้ไหมค่ะ?

หรือถ้าเราเจอคนที่ใช่จริงๆเราอาจจะหาย

ความเห็นที่ 1
chaychai

ลองวางแผนครอบครัวสิครับ ชอบ แต่ง มีลูก แล้วจะหายจากอาการนี้ทันที

ความเห็นที่ 2
มินเฟย์

เอาใจเขา มาใส่ใจเรา ศึกษาดูใจกันไปก่อนจะได้ไม่มาเสียใจทีหลังกับการใช้ชีวิตคู่นะคะ

ดูคริปนี้ดูนะคะ สนุกจริงหายเบื่อได้เลยค่ะ

https://www.youtube.com/watch?v=NgsdHkMyTR8&t=33s