เกาะกระแส แม่สิตางค์. คนอวดผัววาเลนไทน์ ต้อมโมเดล พาคู่แต่งงาน​ ซูเฟียร์​ เน็ตใอดอลชาวไต้พร้อมรดน้ำสังข์, จดทะเบียนเรียกร้อง พรบ คู่ชีวิตสมรส​

ตามแกระแสแซ่บๆ นัวๆ รักระรัวในกองถ่ายอีเหี่ยน เดอะซีรีย์ ระหว่าง ต้อมโมเดล รัชภร​ ปวินท์​ว​ร​โชติ​ นักแสดงละครอีเหี่ยนเดอะซีรี่คอนเฟริม์​ ทางช่อง​ ททบ5 และ​ ซูเฟีย​ ลีหมะ​ นักแสดง, เน็ตไอดอล​ ชาวนราธิวาส​  ......

ได้ฤกษ์ยามดี การันตีรักทั้งสองให้ลงตัวด้วยกฎหมายประเดิมจดทะเบียนคู่รักได้ถูกต้องตามกฎมณเทียนรัฐบาล กฎหมายใหม่ออก ต้อนรับเป็นที่เรียบร้อย ทั้งคู่เลยประกาศศึกรักครั้งนี้ถูกตราจองเป็นลิขสิทธิ์ส่วนตัวอย่างเป็นทางการ​ งานวันนี้ก็ได้ผ่านไปแล้วอย่างราบรื่นและสวยงาม​ กับความรักคู่จดทะเบียนสมรสและพิธีงานรดน้ำ, จดทะเบียนคู่รักและเดินแบบในครั้งนีีครับ​... #ต้อมกับแฟนมีความสูขและตื่นเต้นมากๆ​ (#ขอบคุณสำหรีบโอกาสกับเรา2คนจร้าา)​

#ขอบคุณเพื่อนรักทุกคนที่มาร่วมงานนะครับ

#ขอบคุณเจ้าของงานJust be your self❤️ ที่จัดงานวันนี้ขึ้นโดยเฉพาะกับคู่รักเพศหลากหลาย

#ขอบคุณพี่หมอซันณรามิล❤️

#ขอบคุณพี่ชายแอ็คIpm

#ขอบคุณสำหรับงานจดทะเบียนคู่เรา

#ขอบคุณพี่ชาน่าล้านนา

#ขอบคุณสื่อมวลชนนักข่าวทุกท่าน❤️

#ขอบคุณที่ให้เกียติมาร่วมงานจดทะเบียน​สมรส​ ก่อน พรบ.ฉบับจริงและจัดการเดินแบบแฟชั่นโชว์ในครั้งนี้

องค์กร​เพื่อ​เด็ก​และ​เยาวชน​LGBT สมาคม​บางกอก​เรนโบว์ gthai.comสวนลุม​ไนท์​บาร์​ซ่า สถานีโทรทัศน์​ดาวเทียม​Ipm รายงาน​ต่าง​ก็ดี