ถ้ามีแฟนแบบนี้ คุณจะทำยังไง ?? (ผู้ชายถาม)

ก่อนอื่นขอบคุณเพื่อนๆสละเวลาเข้ามาอ่านนะครับ  (ยาวนิดนึงนะครับ ผมเครียดมาก ขอคำแนะนำด้วยครับ)  เรื่องมีอยู่ว่า ..... ผมมีแฟนเราคบมา 5 ปี เธอขอไปอยู่กรุงเทพกับป้า แล้วก็หางานทำด้วย ตลอดเวลาเราก็โทรหากันปกติ 1 ปีผ่านไป มาบอกว่า มีแฟนใหม่แล้ว ทั้งๆที่เรารักเดียวใจเดียว รอเค้า กลับมา แต่ก่อนเค้าไม่เคยเป็นแบบนี้เลย โทรไปก็คุยแป๊บเดียว ตัดสายทิ้ง หรือไม่ก็ไม่โทรกลับ เป็นบ่อยมากช่วงหลังๆ แล้วพอสิ้นเดือน ก็โทรมาขอตังค์เรา เราก็โอนให้ทุกเดือนเพราะเห็นว่าเค้ายังหางานทำไม่ได้ เป็นห่วงเค้ารักเค้ามาก  สุดท้ายเค้าโทรมาบอกว่า มีแฟนใหม่แล้วนะ เราก็เลยเสียใจ และตัดใจจากแฟนคนนี้ หลังจากนั้น ก็ได้มาเจอแฟนใหม่ คนนี้พูดเพราะ น่ารัก นิสัยดี เอาอกเอาใจเรา ซื้อกับข้าวมาให้ ทั้งๆที่เค้าก็ทำงาน มาเยี่ยมแม่เรา นั่งคุยกับแม่ก็พับเพียบ ด้วยความที่เราเสียใจกับคนเก่ามา พอเจอคนนี้ รู้จักกันไม่ทันไร คิดว่าเค้าดี ก็เลยแต่งงานเลย ไม่มีตังค์ก็เลยกู้เค้ามา เป็นหนี้อีก พอแต่งงานเสร็จ ลายเริ่มออก.......กลายร่างจากนางเอกกลายเป็นนางร้ายนอกจอ พูด Goo Merng (สมัยพ่อขุนราม)  เอาแต่ใจตัวเอง ไร้เหตุผลในหลายๆเรื่อง ด่าทั้งเรา ด่าแม่เราต่อหน้าเรา ไม่พอใจอะไรก็ตะโกนเสียงดัง พูดแรงสุดก็ บอกว่า "Merng กราบ Teen Goo"  แล้ว Goo จะให้อภัย  เค้าทั้ง ทุบ ตี จิกผม เตะด้วย ฉีกรูปแล้วก็ยัดใส่ปากผม แล้วบอกว่า ถ้ารักมันมากก็กินมันเข้าไป  รู้มั้ยสาเหตุมาจากอะไร เค้าไปค้นห้องผม แล้วทะเลาะกันเรื่อง รูปตั้งแต่สมัยผมเรียนปี 1  มีข้อความเขียนถึงแฟนเก่า แต่รูปเป็นรูปผม เราเลิกกันแล้วเค้าส่งกลับมา แค่นั้นเอง แล้วก็มีเรื่องประมาณนี้ทุกอาทิตย์ หน้าผมแก่ไปเยอะเลยตั้งแต่คบแฟนคนนี้ แค่นั่งกินข้าว ผมทำหน้าเฉยๆก็หาว่าผม ชักสีหน้าใส่ทำไม แล้วก็สารพัดอีกหลายๆเรื่อง ทำงานมาก็เหนื่อยแล้วยังมาเจอเรื่องไร้สาระแบบนี้อีก แล้วแฟนเก่าของแฟนผมก็ส่งจดหมายมาบอกว่า คิดถึงกลับไปเป็นเหมือนเดิมได้มั้ย (แฟนเก่าเค้ายังไม่รู้ว่า เค้ามาแต่งงานกับผมแล้ว) สาเหตุที่เค้าร้ายแบบนี้ผมเลยยังไม่จดทะเบียนเพราะแม่บอกว่าให้ดูกันไปก่อน ก่อนหน้านั้นเค้ายังถามอีกว่า ถ้าเกิดว่าแม่เป็นอะไรไป จะได้เงินประกันเท่าไหร่ แล้วเดี๋ยวนี้เค้าก็พูดว่าอยากมีลูก ไปไหนก็เห็นเด็ก ลูกน้อย ก็บอกเราว่า อยากมีลูก เราก็บอกเค้าว่า รอก่อนยังไม่พร้อม แล้วเราก็คบคนใหม่ไม่ได้แล้ว เพราะเราแต่งงานแล้ว บางคืนผมนอนแล้วน้ำตามันไหลเอง เสียใจที่สุด ทำไมคนดีๆอย่างเราต้องเจอแบบนี้ ทั้งไม่เที่ยว ไม่ดืม ไม่สูบ  รักเดียวใจเดียว แต่ต้องมาเจอแฟนแบบนี้อะครับ