แฟนบอกเลิก แต่ทำใจไม่ได้เพราะทำงานที่เดียวกัน

คบแฟนมา 4 เดือน อยู่ที่ทำงานเดียวกัน แรกๆก็รักกันดีนะ แต่ฝ่ายหญิงฐานะดีกว่า มีรถขับ หน้าที่การงานดีกว่าเรา กินเที่ยว ไปไหนด้วยกัน  ผมทำงานให้เธอทุกอย่าง เอาใจ ตามใจ รักและเป็นห่วงเธอเสมอ หลังๆ ฝ่ายหญิงเริ่มห่างผมเธอมักหาเรื่องด่าและดูถูกผม เสมอ บางที่เธอยังเคยด่าว่าผมต่อหน้าเพื่อนร่วมงานเลย ผมรู้สึกเสียใจ และอับอาย แม้กระทั้งผมเคยไปกับช่วยงานเธอ ผมยังเคยถูกเธอไล่ลงจากรถเพราะเรื่องไม่เป็นเรื่องเลย ต่อมาเธอบอกผมว่า เราไปกันไม่ได้หรอก เค้าบอกผมว่า ผมไม่เข้าใจเค้า แม้กระทั้งทุกวันนี้ผมก็ไม่เข้าใจเธอ  เธอบอกว่า เธอต้องการคนที่เค้าใจเธอ เธอหาคนที่เข้าใจเเธอมาตลอดทั้งชิวิตแต่ก็ไม่มีไครเข้าใจเธอ (เธออายุ31ปีแล้วนะ) เธอบอกว่าที่เค้ามาคบกับผมก็เพราะว่าเธอรู้สึกดีกับผมแค่นั้นเอง เราเป็นเพื่อนกันดีกว่านะ  แต่ทุกวันนี้เวลาเจอหน้าเธอ เธอก็ไม่สนใจผมเลย ไ ม่คุย ไม่พูด เย็นชา ผมรู้สึกผิดหวัง และเสียใจมาก ที่ร้ายกว่านั้น เรายังทำงานอยู่ที่เดียวกัน มันยากนะที่จะทำใจได้

ความเห็นที่ 1
itoursab

ก็ยังดีกว่าเค้าเลิกแล้วไปมีใหม่มาควงให้เห็นไม่ใช่หรือครับ

ความเห็นที่ 2
กระโถนน้อยๆ

ขอบคุณความคิดเห็นของทุกคนที่ เข้าใจและให้กำลังใจที่ดีสำหรับคนที่ผิดหวัง สักวันมันอาจผ่านพ้นไปได้ดี ขอบคุณครับ