รถตู้ ขอขับเร็ว 110 กิโลเมตร/ชั่วโมง เห็นด้วยหรือไม่ (ปกติ 90 km/h)

จากข่าว ที่มีการขออนุญาต ขับที่ความเร็ว 110 KM/H จากเหล่าบรรดาคนขับรถตู้ทั้งหลาย เพื่อต้องการทำเวลา อาจจะเนื่องจากรถตู้น้อยลง ผู้โดยสารเท่าเดิม ทำให้เกิดความล่าช้า แบบนี้ เพื่อนๆ เห็นควรหรือไม่ควรครับ

แต่ผมว่า ปกติ รถตู้ น่าจะวิ่งเกิน 90 อยู่แล้วนะ ในกรณีที่รถไม่ติด เพราะเวลามีอุบัติเหตุทีไร ก็เห็นบอกว่าขับเร็วกว่ากำหนดอยู่ดี

ถึงยังไง แค่ 90 km/h ก็น่ากลัวอยู่แล้วนะ โดยเฉพาะรถตู้โดยสาร ที่วิ่งในเมือง เพราะรถติด รถเยอะ และชอบปาดแบบกระชั้นชิด จนคนขับรถทั่วไป ต่างก็รู้กันว่า อยู่ใกล้รถตู้โดยสาร อย่าไปไกล้ๆ เด็ดขาด เดี๋ยวโดนปาดหัวทิ่ม ฮ่าๆๆๆๆ ว่าไปนั่น

เพื่อนๆ คิดยังไง แสดงความเห็นกันได้นะครับ