5 ส.ส. ที่ลาออกจากพรรคประชาธิปัตย์ งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกรา!

หลังจากวันที่ 4 มิ.ย. 62 ที่นายจุรินทร์ ลักษณวิศิษฏ์ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ พร้อมกรรมการบริหารพรรค แถลงข่าวผลการประชุมเข้าร่วมจัดตั้งรัฐบาลกับพรรคพลังประชารัฐ มีมติ 61 เสียงส่วนที่ออกเสียงไม่ร่วมรัฐบาล 16 เสียง งดออกเสียง 2 บัตรเสีย 1 นั้น ต่อมาก็มี ส.ส. ทะยอยลาออก ดังนี้

1. ธนัตถ์ ธนากิจอำนวย อดีตผู้สมัคร ส.ส.เขต 15 มีนบุรี คันนายาว ได้โพสต์ผ่านแฟนเพจเฟซบุ๊กส่วนตัวว่า

ผมยินดีที่ได้รู้จักและร่วมงานกันกับทุกท่านนะครับ และต้องขอขอบคุณทุกคะแนนเสียงที่เลือกให้ผมใน เขต 15 มีนบุรี คันนายาว ร่วมถึงทุกคะแนนทั่วประเทศ สมาชิคพรรคทุกท่าน ในเมื่อคำพูดต้องเป็นคำพูด ผมขอยุติบทบาททางการเมืองไว้แต่เพียงเท่านี้ครับ ขอเป็นกำลังใจให้ พรรคประชาธิปัตย์เสมอ และเชื่อในฝีมือของ ส.ส.และว่าที่ รมต. ทุกท่านว่าจะทำคุณประโยชน์ให้แก่ชาติบ้านเมืองได้แน่นอน

2. พริษฐ์ รัตนกุล เสรีเริงฤทธิ์ โพสต์ข้อความผ่านเฟซบุ๊กส่วนตัวว่า

ขอขอบพระคุณประสบการณ์และมิตรภาพ ที่พรรคประชาธิปัตย์มอบให้ครับ ผมขอลาออกจากสมาชิกพรรคทันทีครับ คำไหนคำนั้นครับ

3. สมชัย ศรีสุทธิยากร โพสต์ข้อความผ่านเฟซบุ๊กส่วนตัวว่า

ขอบคุณพรรคประชาธิปัตย์ที่เคยให้โอกาสลงรับสมัครเลือกตั้ง และให้การสนับสนุนต่างๆ ทำให้มีประสบการณ์ที่ไม่มีโอกาสเกิดขึ้นได้ง่าย แต่เมื่อแนวทางอุดมการณ์ที่แตกต่างกัน คงขออนุญาตที่จะลาออกจากสมาชิกพรรคครับ

4. นัฏฐิกา โล่ห์วีระ อดีตผู้สมัคร ส.ส. เขต 1 จังหวัดชัยภูมิ ได้โพสต์ผ่านแฟนเพจเฟซบุ๊กส่วนตัวว่า

ขอบคุณพรรคประชาธิปัตย์ที่ให้โอกาสดิฉัน เป็น 1 ในผู้สมัคร ส.ส. และขอบคุณทุกคะแนนเสียงของจังหวัดชัยภูมิ เขต 1 ที่มอบให้ แต่การตัดสินใจและมติของพรรคในการร่วมจัดตั้งรัฐบาลกับพรรคพลังประชารัฐไม่ตรงกับความคิดเห็นและอุดมการณ์ส่วนตัว ทั้งนี้ จึงขอยุติบทบาททางการเมืองกับพรรคประชาธิปัตย์ เพื่อให้พรรคได้ทำงานอย่างมีเอกภาพและเข้มแข็ง อย่างไรก็ตามขอเป็นกำลังใจให้กับ ส.ส.ของพรรคในการผลักดันนโยบายที่ได้หาเสียงไว้ เพื่อประโยชน์ของประชาชนอย่างแท้จริง

5. ทัดชนม์ กลิ่นชำนิ ได้โพสต์ผ่านแฟนเพจเฟซบุ๊กส่วนตัวว่า

ผมเป็นสมาชิกพรรคประชาธิปัตย์ตั้งแต่สัปดาห์แรกที่อายุครบ 18 ปีบริบูรณ์ และได้ตัดสินใจยืนยันการเป็นสมาชิกอีกครั้งเมื่อ คสช.ประกาศให้มีการยืนยันสมาชิกภาพใหม่ ตลอดเวลาที่ผ่านมา ผมเป็นเพียงสมาชิกตัวเล็กๆ คนหนึ่ง ไม่ได้มีบทบาทอะไรมากมายในพรรคประชาธิปัตย์ แต่ผมมั่นใจมากว่าตลอดเวลาของการเป็นสมาชิกพรรค ผมได้ทำหน้าที่สมาชิกอย่างสมบูรณ์ยิ่งเท่าที่สมาชิกคนหนึ่งจะกระทำได้

และล่าสุด คุณอภิสิทธ์ เวชชาชีวะ ก็ได้ประกาศลาออกจากการเป็น สส.เรียบร้อยแล้วด้วย

น่าเสียดาย คนเก่งๆ คนรุ่นใหม่จริงๆ

(credit : สมชัย ศรีสุทธิยากร, พริษฐ์ รัตนกุล เสรีเริงฤทธิ์,ทัดชนม์ กลิ่นชำนิ, นัฏฐิกา โล่ห์วีระ, ธนัตถ์ ธนากิจอำนวย)

ความเห็นที่ 1
hotslot88
Hotslot88 สมัคร เว็บคาสิโน ยอดนิยม ที่ดีที่สุดยินดีต้อนรับสู่ เว็บไซต์ HOTSLOT88 สมัคร เว็บคาสิโน ยอดนิยมอันดับ 1 ที่มีเกมคาสิโนค่ายดังให้เลือกเล่นมากมาย ไม่ว่าจะเป็น ค่ายเกมดังอย่าง gclub , sexy baccarat , Sexy Gaming , sa gaming , pussy888  , Sbobet , United Gaming และ betway ล้วนเป็นเกมที่มีคนนิยมเล่นกันมากที่สุด เราได้เปิดให้บริการ สำหรับนักวางเดิมพันออนไลน์ทั้งหลาย เพื่อให้ท่านได้มาแสวงหาผลกำไร จากการเล่นเกม เราได้พัฒนา และออกแบบเกมให้น่าเล่น สนุก ทันสมัย สีสันสวยงาม แก้ไขความเสถียร ท่านจึงสามารถเล่นได้อย่างลื่นไหล และไม่มีสะดุด ได้เล่นไปอย่างเพลิดเพลิน สนุกสนานกันเลยทีเดียว ซึ่งภายในเว็บไซต์เรา ได้มีการจัดแบ่งหมวดหมู่ออก ให้เข้าใจง่าย ไม่ซับซ้อน ทางเรายินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน ที่สนใจจะเล่นเกมคาสิโนออนไลน์ หากท่านได้มาลองเล่น มาลองสัมผัสแล้ว จะต้องถูกใจอย่างแน่นอน ด้วยตัวเกมที่เล่นง่าย ทำกำไรได้ดีทุกเกม ใครที่ต้องการหารายได้เสริม เราแนะนำให้ท่านมาเล่นเกมกับเราได้เลย นอกจากนี้เรายังมีโบนัสและโปรโมชั่นต่างๆแจกทุกท่านอีก เพราะฉะนั้นแล้วท่านไม่ควรพลาด มาเป็นครอบครัวเดียวกับเราได้เลย ติดปัญหาตรงไหน สอบถามทีมงานคุณภาพได้ตลอด เรามีทีมงานคอยให้บริการท่านตลอด 24 ชั่วโมงเลย