ถ้าตัดเรื่องลายบนตัวงูออก 2 ตัวออก อะไรจะเป็นสิ่งที่แยกงูแฝด 2 ตัวนี้ได้อีก ????

งูกรีนไพธ่อน กับงูอีกตัว ชื่อเอ็มเมอรัลทรีบัว เป็นงูที่คล้ายกันมาก แต่สมมติว่าถ้างู 2 ตัวนี้สีเหมือนกัน แล้ว อะไรจะเป็นตัวแยกกันให้ออกระหว่าง 2 ตัวนี้บ้าง ผู้รู้มาชี้แนะหน่อยครับ

ความเห็นที่ 1
boss

ผมว่าดูที่ปากมันก็น่าจะได้นะ ปาก 2 ตัวนี้น่าจะไม่เหมือนกัน อย่างปากของงูเอ็มเมอรัลทรีบัวจะมีขีดๆ ยาว (รอท่านอื่นมาแจม)

ความเห็นที่ 2
creammy

ขนาดของลำตัวมั้ยอ่ะ เพราะถ้างูกรีนไพรธ่อน ขนาดตัวเต็มวัยน่าจะเล็กกว่าเลย

คุ้นๆ ว่าไปเจองู 2 ตัวนี้ที่สยามเซอร์เพนทาเรียมที่ลาดกระบัง

ถ้าสนใจลองไปดูนะ

ความเห็นที่ 3
koikoi

โห่ ไม่รอแล้วจ้า เห็น 2 ตัวอยู่บนต้นไม้ จะวิ่งให้เร็วกว่าหนีผีอีก ขนาดตอนที่ไปดูที่สวนงูลาดกระบัง ยังใจหายแว๊บเลย 5555 ลองไปดู 555 ทำให้เลือดสูบฉีดได้ดี ค่ะ