สุนัขแก่ ควรให้อาหารวันละกี่มื้อคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

ขอคำแนะนำเพื่อนๆหน่อยค่ะ ว่าสำหรับสุนัขแก่แล้วควรให้อาหารวันละกี่มื้อคะ

ความเห็นที่ 1
EmTz_BaNkKiz
ที่บ้านผม ไม่ว่าจะเป็นหมาเด็ก หมาโต หมาแก่ คือจะให้วันละ 2 มื้อ เช้า เย็นครับ และระหว่างวันอาจจะมีขนมบ้าง
ความเห็นที่ 2
Thedow9
อาหารเม็ด 2มื้อ เช้าเย็นค่ะ (สำหรับบ้านเราจะประมาณนี้ค่ะ และอาหารที่ให้จะเป็นสูตรสำหรับหมาอายุเยอะ ยี่ห้อ Beauty Pro ค่ะ )
ความเห็นที่ 3
doodee
ขอบคุณที่แนะนำค่า พอดีว่าเมื่อก่อนเคยแบบว่าเทอาหารเม็ดทิ้งไว้ตลอด แล้วไปเจอมาว่าทำแบบนี้ไม่ค่อยโอเคกับตัวสุนัข เลยอยากลองเปลี่ยนค่ะ
ความเห็นที่ 4
Fancy
เราเคยให้ทั้งวันแบบที่ จขกท. เคยให้ครับ แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาให้เช้าเย็นแทนละ