ข้ออ้างการเมือง คุณเบื่อไหมกับคำพวกนี้

หลังจากที่บ้านเมืองของเราในตอนนี้อยู่ในสภาวะคับขันอย่างมาก ประชาชนในประเทศส่วนใหญ่แบ่งออกเป็นหลายกลุ่มหลายฝ่ายชัดเจน มีทั้งเสื้อแดง เสื้อเหลือง เสื้อน้ำเงิน หรือแม้กระทั่งเสื้อหลากสี 

แม้บ้างคนจะกล่าวอ้างกับผู้อื่นว่า ตนไม่ได้อยู่ฝ่ายไหนสีไหนก็ตามเหอะ..นั่นแหละมันก็หมายถึงกลุ่มแล้วละ แล้วข้อความกล่าวอ้างเหล่านี้ละ ที่หลายคนเอามาใช้พูดเพื่อให้ตัวเองมีภูมิมากขึ้น คุณๆ เบื่อๆ กันบ้างไหม

เอาเป็นว่าผมจะลองยกตัวอย่างข้อกล่าวอ้างต่างๆ ที่ได้ยินบ่อยเมื่อพูดเรื่องการเมืองขึ้นมา เป็นแบบฉบับการ์ตูนเพื่อที่จะลดทอนความแร๊งงของสถานการณ์ และเพื่อเพิ่มเติมความสนุกสนานมากขึ้นนะครับ .0. ขอให้สนุกสนานตะลาล้าาาจ๊ะ

ปล.ใครมีการ์ตูนการเมืองอย่างอื่นที่ช่วยลดและคลายความตรึงเครียดก็นำมาลงเพิ่มเติมได้นะ ไม่ว่ากัน