คุณคิดอย่างไรกับ นายสุเทพจะแจก CD ทั้งทีคณะกรรมการของ สว คัดค้าน

นายสุเทพ ได้แจ้งว่าจะดำเนิการแจก CD ฉบับ ศอฉ เพื่อให้ประชาชนทราบข้อมูล โดยอ้างว่าฝ่ายตรงข้ามบิดเบือนข้อเท็จจริง (ไม่รู้จะใช้งบประมาณเท่าไหร่ ไม่ยอมบอก เอาเงินของพวกชาวบ้านไปใช้ แบบไร้สาระทั้งปี  ทั้งๆมีเรื่องต้องนำเงินไปช่วยชาวบ้านที่กำลังโดนน้ำท่วมในหลายจังหวัด กลับดันไม่คิด) ท่านเป็น รมต ที่มีความขยันในการใช้งบประัมาณจริงๆ  ไม่รู้งวดนี้จะแจ้งข้อมูลให้ชาวบ้านทำไม??? ต้องใช้งบอีกเท่าไหร่??? ในเมื่อรัฐบาลตอนนี้ก็บล็อกสื่อซะหมดแล้ว  ยังจะแจก CD ทำไม???  ในส่วนของคณะกรรมการสว ผมขอบคุณที่ท่านได้มองปัญหาอย่างทะลุปัญหาว่า จะเกิดอะไรขึ้น  ผมว่า สว ชุดนี้ทำงานได้คุ้มค่ามากกว่า สส . ซะอีก  แม้บางส่วนอย่าง สว.40 ที่ไม่ค่อยจะได้เรื่องก็ตาม ยังไงนายสุเทพ แจงข้อมูลว่าจะใช้งบประมาณเท่าไหร่ด้วยนะครับ
ความเห็นที่ 1
NnuengG
ตอแหลไง