ภาพขอบคุณและให้กำลังใจทหารช่วยน้ำท่วม วันวานยังหวานอยู่

หลายคนที่ประสบเหตุ น้ำท่วม คงจะรู้ซึ้งดีว่า คนที่มาอยู่ช่วยคุณ ลากของ ขับเรือ ลากเรือ อุ้มคนป่วย คือ ทหารไทย นี่แหละครับ

บางวัน เขาต้องเข้าออกตระเวนรับคนช่วยคนหลายรอบ (บางที่บอกว่า ไม่ต่ำกว่า 40 รอบ ให้ได้มากที่สุด)

บางทีโดน ประชาชนกร่นด่า เพราะไม่ถูกใจบริการไม่ทั่วถึง แต่เขาก็ทำเต็มที่

ทีมข่าวได้พบกับ ทหาร สองนายที่ตระเวนช่วยเหลือ น้ำท่วม ย่าน ถนนราชพฤกษ์ ชัยพฤกษ์ ที่อัธยาศัยดีมาก ยิ้มแย้มแจ่มใส แต่เขาก็ยิ้มทั้งๆที่หมดแรงเพราะช่วยคนมาหลายรอบจนลากเรือไม่ค่อยไหวแล้ว เรายืนยันอีกแรงว่า เขาทำงานกันเต็มที่จริงๆ และขอขอบคุณ ทหาร ทุกท่านที่ช่วยเหลือประชาชนอย่างดีมาโดยตลอด สู้ๆครับ

---------------

ดูรูปแล้วอึ้ง คนหลายคนมีอาชีพที่สละตนเพื่อคนอื่น น่านับถือน่าประทับใจจริงๆ“ 

ขอพักกินข้าวแป๊ปนึงครับ

มั่นใจคนไทยเกินล้าน ขอบคุณทหารที่ช่วยเหลือประชาชนจากอุทกภัย ปี 54....

วันวาน ยังหวานอยู่ ดูแล้วซาบซึ้ง