ประเทศไทยจะใสสะอาดปราศจากคอรัปชั่นได้ด้วยการร่วมมือของพวกเราประชาชนทุกคนและจะไม่ต้องมีลูกจ้างที่จะมากดขี่พวกเรา

ถ้าจะแก้คอรัปชั่นได้มีแค่ทางเดียวคือ ต่อไปนี้ใครจะมาเป็นข้าราชการ หรือพนักงานรัฐวิสาหกิจต้องออกกฏให้ทุกคนฝังชิพเพื่อตรวจสอบการทำงานได้  24  ชม. รับรองประเทศไทยสะอาดบริสุทธิ์แน่นอน  รับรองนะว่ามีคนที่อยากทำงานและยอมปฏิบัติตามกฏอีกเยอะคับส่วนคนเก่ารอเกศี ยร หรือไม่ก็ค่อย ๆ Erie’s retry ออกไป  แล้วไม่มีใครจะมาป้ายสีใครได้เลยแน่นอนเพราะมีหลักฐานให้ตรวจสอบได้ตลอด เวลา  ประเทศไทยก็จะใสสะอาด 100% กันเลยคราวนี้  เอาไหม  ถ้าทุกคนเห็นด้วย  พวกเรามาร่วมกันให้ประเทศไทยใสสะอาด และสงบสุขเลิกทะเลาะกันดีกว่าไหมพี่น้อง และข้าราชการทุกคนจะได้ทำตัวเป็นลูกจ้างที่ดีของพวกเราเสียที ใครเห็นด้วยกรุณากด Like บอกต่อเลยครับ  เพราะมันมีหนทางเดียวจริง ๆ.............(หมายเหตุ) บางบริษัทจะนำไปใช้ก็ไม่เป็นปัญหาผมยินดีคับ