ชื่อบนธงชาติไทย เปิดใจให้กว้าง แล้วคิดถึงเจตนาของผู้จุดประด็นนี้ขึ้นมา

จากที่นี่ครับโต๊ะไร้สังกัด ไม่ใช่ราชดำเนิน นอกจากนี้แล้วยังมี ของคุณบัวขาว แชมป์ k1คนญี่ปุ่นก็ทำให้  เจตนาของผู้จุดประเด็นให้เป็นเรื่องราว นี้ ผมไม่รู้ว่าเขาต้องการให้ประเทศชาติเป็นอย่างไร ขอเถอะครับ

อยากให้คุณ เปิดใจไม่ใช้อคติ ช่วยกันคิด ทุกวันนี้ ประเทศชาติบอบช้ำมามากแล้ว ไปทำมาหากินกันเถอะ

ปล. นี่เป็นกระทู้แรกขอผม ทั้งที่คิดว่าผมจะไม่มาตั้งในนี้แล้วเชียว

ความเห็นที่ 1
บรรยากาศมันต่างกันเยอะ

เปิดกว้าง แต่ก็อย่ากว้างจนเลอะเลือนครับ สองรูปข้างบน น่าเตะมาก แต่ก็อยู่บนพื้นฐานของความไร้เดียงสา เราก็จะบอกจะเตือนกันได้ดีๆ เขาก็จะโอเค แต่ ณ สถานะของคุณทักษิณ สถานที่คือแมนซิตี้ ภาพพจน์ การกระทำและคำพูด ของคุณทักษิณ ตลอดมา ผมทำใจกว้างไม่ได้ครับ

ความเห็นที่ 2
กอย

คห.1 แล้วถ้าคนที่ทำเค้าไม่รู้หละครับ คือหมายถึงว่าคนทำคือคนต่างชาตินะ

ความเห็นที่ 3
กอย

แต่เอาเป็นว่าผมไม่คล้อยตามสื่อให้มันเสี้ยมละกันครับ

ความเห็นที่ 4
ernie ball

อยู่ที่เจตนา

ความเห็นที่ 5
sansom

เจตนามันต่างกันตรงที่ คนที่ทำอีกคนนึกอยากเป็นใหญ่รึป่าว

ความเห็นที่ 6
เป็นกลาง

ไม่มีใครอยากทำให้ตัวเองมีเรื่องเดือดร้อนทุกข์ร้อนใจหรอก คิดดูเขารู้อยู่ถ้าทำจะมีเรื่องแน่ๆ คงไม่รู้จริงๆ

ความเห็นที่ 7
คนไทย

-ไม่เหมาะสมด้วยประการทั้งปวง ผิดกฎหมายด้วย ถ้ากฎหมายไม่เป็นกฎหมาย เอาแค่ผิดกฎจราจรบ้านเมืองจะวุ่นวายแค่ไหนและถ้าเป็นคนอื่นทำ นายกและเฉลิม คงเรียงหน้าด่าเขามากมายแน่ๆ

ความเห็นที่ 8
สุรศักดิ์ จันทรคณา

ผมว่าภาพไล่คุณทักษิณฯ ทุเรศกว่านะ

ส่วนภาพในสนามแมนฯซิตี้ ผมตีความว่า ยินดีต้อนร้บคุณทักษิณ จากประเทศไทย ครับ

ปล. คำถามก่อนส่งข้อความทำไมปัญหาอ่อนจัง คิดยากมากเลยนะครับ

ความเห็นที่ 9
สุรศักดิ์ จันทรคณา

พักหลังๆนี่ลูกจ้างแป๊ะลิ้มเยอะจังครับ เริ่มมีทุนแล้วมั้ง

ความเห็นที่ 10
เด็กหาดใหญ่

นี่ถ้าเป็นชื่อคนอื่นคงไม่วุ่นวายกันขนาดนี้ แต่นี่ดันเป็นชื่อของทักษิณเรื่องมันถึงได้วุ่นซะ ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าจะอะไรกันนักหนากับคนๆนี้ปล่อยเค้าไปเถอะ คนที่จ้องทำร้าย ทำลายเค้าก็มีมากมายไม่เห็นใจเค้าบ้างเหรอ อาจมีใครจงใจทำลายเค้าก็ได้ใครจะไปรู้ หรือคนที่ทำเค้าอาจจะไม่ได้คิดอะไรก็ได้ อย่ามองในแง่ลบ หรืออย่ามีอคติดิคนเราก็นะ ทักษิณสู้!!!