รีวิว ที่จำลองการกระโดดร่ม ที่แรกในประเทศไทย

เพิ่งเคยเห็นว่ามีเครื่องเล่นแบบนี้ที่ไทยด้วย เพราะปกติเคยเห็นทิ่สิงคโปรกับ มาเลย์ แต่ราคาค่อนข้างแพงเลย แต่ยังไม่มีโอกาสได้เล่น เพราะเป็นเครื่องที่จำลองการกระโดดร่ม เอาไว้ให้นักกระโดดร่มฝึก พอเห็นแบบนี้แล้วก็อยากจะไปสัมผัสดูสักครั้ง พอดีมีโอกาสได้ไปเที่ยวหัวหิน เลยต้องแวะสักหน่อยครับ

ก่อนไปโชคดีที่ไปเจอคูปองลดราคาในเว็ปไซค์ หน้าตาแบบนี้ ใครอยากเล่นก็เข้าไปปริ้นได้เลยที่

www.skyflythailand.com 

เครื่องเล่นนี้จะอยู่ที่ คาเมล รีพับบลิค ชะอำ ฝั่งตรงข้ามซานโตรินี่ ใครที่จะไปหัวหินต้องผ่านที่นี้อยู่แล้วครับ เป็นโดมสีส้มใหญ่ๆ แนวโมร็อคโค 

ก่อนเล่นฟังอบรบวิธีการเล่นประมาณ 30 นาที สอนวิธีการสื่อสารสัญลักษณ์ท่าทางต่างๆ ที่ครูฝึกจะบอก ระหว่างที่เราบินอยู่ เช่น การงอขา การยืดขา และการก้มหน้า และสาธิตการเล่นให้เราทำท่าบิน บนเกาอี้ และทบทวนท่าต่างๆครับ  

บินกันคนละ 2 รอบ แค่นี้ร่างกายก็เหงื่อท่วมตัวแล้วครับ ถือว่าเครื่องเล่นนี้สนุกและเป็นประสบการณ์ใหม่ที่ไม่เคยเจอ แต่สำหรับคนไทยผมคิดว่าราคาค่อนข้างสูง ยังดีที่มีโปรโมชั่นก็ยังถือว่าพอไหวครับ ผมว่าเหมาะกับคนที่ชอบความท้าทาย และไม่กลัวความสูง ยังเห็นผู้หญิงบางคนก็มาเล่นนะครับ ใจถึงจริงๆ

ใครอยากรู้เพิ่มเติมดูในเฟสบุ๊ค Camel Republic ได้เลยครับ