แชมป์หนูน้อยยอดนักเล่านิทานระดับภูมิภาค “ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ”

ที่ผ่านเข้าสู่รอบชิงชนะเลิศระดับประเทศ

โครงการลับสมอง ประลองปัญญา สรรหาหนูน้อยนักเล่านิทาน ครั้งที่ 10 ได้เดินทางสัญจรมาที่ โรงเรียน   อนุนครราชสีมา จ.นครราชสีมา  เพื่อเฟ้นหาแชมป์หนูน้อยยอดนักเล่านิทานระดับภูมิภาค  ซึ่งแชมป์ระดับภูมิภาค   “ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ” ที่ผ่านเข้าสู่รอบชิงชนะเลิศระดับประเทศ มีดังนี้

ประเภทเดี่ยว 4-6 ปี

·        รางวัลชนะเลิศ :

ด.ช.ภวิศ ปริวัฒนศักดิ์ (สมาร์ท) โรงเรียนอนุบาลสาธิตมหาวิทยาลัยขอนแก่น (นิทาน :ดาวหินน้อย)

·        รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1 :

ด.ญ.พิมพ์ลภัส คำดี (พอใจ) โรงเรียนอนุบาลทับทิม (นิทาน : นาคขึ้กลัว)

·        รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2 :

ด.ญ.ปีใหม่ ประสพสุข (ปีใหม่) โรงเรียนบ้านดงมะกรูดทรายทอง (นิทาน :กุ๋งกิ๋งไปเที่ยวลาว)

ประเภทเดี่ยว 6-9 ปี

·        รางวัลชนะเลิศ : 

ด.ช. ชัชชน ลิ้มพงษา (ชาบู) โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏนครราชสีมา (นิทาน :เต่าเจ้าปัญญา)

·        รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1 :

ด.ญ.นริสรา อุ่นอุดม (แพรไหม) โรงเรียนมหาไถ่ศึกษาขอนแก่น (นิทาน : ต้นไม้แห่งความสมหวัง)

·        รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2 :

ด.ญ. อัณณ์ญาดา โอฬารวรวัฒน์ (อัณ) โรงเรียนอัสสัมชัญนครราชสีมา (นิทาน : กระต่าย 3 พี่น้อง)

สำหรับภาคใต้ จะมีการเฟ้นหาหนูน้อยยอดนักเล่านิทานระดับภูมิภาคในวันที่ 29-30 สิงหาคม 2558             ณ ห้องประชุมใหญ่ โรงเรียนเทพมิตรศึกษา อ.เมือง จ.สุราษฎร์ธานี ผู้ที่อยู่ใกล้เคียงอย่าลืมไปร่วมเป็นกำลังใจ         ร่วมเชียร์ และร่วมพิสูจน์ความสามารถเด็กเก่ง ติดตามรายละเอียดเพิ่มเติมที่ www.motherandcare.in.th, www.tkpark.or.th