ถามคนเลี้ยงปลากัดหน่อยค่ะ เรื่องอาหารและการดูแล

เพิ่งไปซื้อปลากัดจากงานปลาที่เซ็นทรัลพระราม 2มาเมื่อสัปดาห์ที่แล้วค่ะ แล้วก็ซื้ออาหารปลากัดจากบูทซากุระมาด้วย อยากรู้ว่าให้อาหารอันนี้โอเคแล้วรึเปล่า ต้องให้กินอะไรเสริมมั้ยคะ ต้องดูแลอะไรเป็นพิเศษมั้ย?

ความเห็นที่ 1
กระพงนึ่งมะนาว

ของเราเลี้ยงในห้อง เปลี่ยนน้ำอาทิตย์ละ 2ครั้ง เปิดม่านให้โดนแดดบ้างตอนเช้าๆ ปลาก็ดูคึกดีนะ เลี้ยงมา 3เดือนแล้ว ให้อาหารเม็ดสำหรับปลากัดของซากุระเหมือนกันค่ะ ให้เช้าเย็น เช้า 5เม็ด เย็น 5เม็ด นี่ว่าจะไปหาเพื่อนมาเพิ่มให้เจ้าตัวที่บ้านอยู่แต่เสียดายไม่ได้ไปงานที่พระราม2