นอนม่อนซาน เที่ยวม่อนแจ่ม มันแหล่มมาก

เที่ยว ม่อนซาน ชมวิวม่อนแจ่ม จากอีกฟากฝั่งภูเขา มีวิวพาโนราม่า 360องศา ของทิวเขาสวยๆ  

หนาวอีกระลอกแล้วนะคะ :) เที่ยวเชียงใหม่กันค่ะ

วันที่เราไปอากาศหนาวมากค่ะ ที่พักสงบดี โรแมนติก 

ชอบดาดฟ้าขึ้นไปดูภูเขาสวยๆ ชมหมอก กินหมูกะทะ หรืออาหารชาวดอยเค้าทำอร่อยและสะอาดดีค่ะ มี WiFi ให้เล่น น้ำไฟ สะดวกสบาย

เราโชคดีได้นอนบ้านกล่อง วิวจากในห้องพักของบ้านกล่องต้องเรียกว่า

ฟินาเล่เลยค่ะ สร้างขึ้นมาเพื่อชมวิวอย่างแท้จริงดูพระอาทิตย์ขึ้นจากระเบียงได้เลย ฟินมากๆ กลางคืนก็ชมแสงไฟยามราตรี 

แต่ช่วงนี้ แนะนำให้เอาเสื้อกันหนาว และอุปกรณ์กันหนาวไปเยอะๆนะคะ ลมค่อนข้างแรงและหนาว บรื๋อออส์

ด้านของที่พัก ที่พักน่ารัก และสะอาดมากๆ มีห้องพักแบบบ้านกล่อง บ้านไม้ และแบบเต้นท์บ้านพักราคาประมาณ 1500 – 2000 เต้นท์ 500-600

จุดขายของที่นี่ บอกอีกที ว่าวิวสวย! นับว่าเป็น อีกหนึ่งจุด เช็คอินดีๆ ที่ใครไปเที่ยว ม่อนแจ่มแล้ว ก็มาพัก “ม่อนซาน” ได้ค่ะ ใกล้ๆกันเราสามารถ มองเห็นวิวของม่อนแจ่มได้จากที่ ม่อนซาน จะอยู่ตรงข้ามกันเลยใครมีกล้องส่องทางไกล จะเห็นนักท่องเที่ยวก้มๆ เงยๆ ถ่ายรูปกับดอกไม้กันเลยทีเดียวค่ะ 555

บ้านกล่องหลังใหญ่ใช้ได้ มีห้องน้ำในตัว สะอาด สะดวกสบาย บ้านไม้ไผ่ ก็น่ารักมากๆ มีห้องน้ำในตัว ห้องน้ำใหญ่มาก  เต้นท์พร้อมชุดเครื่องนอน หมอนสองใบ ผ้าห่ม

การเดินทาง สามารถพิมพ์ ม่อนซาน ตาม GPS ไปได้เลยค่ะ

อันนี้เพจของม่อนซาน https://www.facebook.com/MonsaanMaeRim/

สอบถามเพิ่มเติมเบอร์นี้ค่ะ 093-048-1911