วู๊ดดี้เกิดมาคุย*****สัมภาษณ์ คุณ จะบอกให้ เปิดใจถึงเรื่องราวเบื้องลึกให้สังคมได้รับรู้

และแล้วก็ถึงเวลาที่แฟนๆบอร์ดกีฬารวมถึงบอร์ดเก็บตกทุกคนรอคอยกันมานานแล้วนะครับ

สำหรับเรื่องที่ผมจะออกมาเปิดเผย เนื่องจากมีท่านแฟนบอลแมนเชสเตอร์ยูไนเต็ดรายหนึ่ง

ซึ่งก็คือ คุณนี่หรือเมืองพุทธ และพี่สาวผมที่ผมนับถือได้ให้คำแนะนำ เสนอแนะให้ตัวกระผม

ได้ออกมาชี้แจงพูดเปิดโปงถึงความจริงเกี่ยวกับเรื่องที่เกิดขึ้น ไม่ว่าจะเป็น คุณจะบอกให้

พิการจริงหรือ เป็นโจร100จริงหรือ  วันนี้กระผม จะบอกให้ ได้ไตร่ตรองเป็นอย่างดีแล้วและ

อยากให้เรื่องมันจบๆไปจะมาเปิดใจเล่าถึงความจริงทุกแง่ทุกมุมเกี่ยวกับเรื่องราวตัวเอง ก่อน

ที่จะเปิดปากบอกเล่าให้สาธารณะชนสังคมได้รับรู้ กระผมคงต้องบอกกับผู้ชมทางบ้านเอ๊ย

แฟนๆบอร์ดกีฬาว่า  อันตัวกระผมนี้ขอใช้พื้นที่กระทู้บอร์ดกีฬาที่มีประวัติอันยาวนานแห่งนี้

ขอสาบานต่อหน้าสิ่งศักดิ์ศิทธิ์ทั้งหลายและพระศรีคุณรัตนตรัย บรรพบุรุษชนชาวไทย หาก

แม้นสิ่งที่ข้าพเจ้าพูดมาไม่เป็นความจริง ขอให้ชีวิตข้าพเจ้าไม่เจริญรุ่งเรือง ชีวิตมีแต่ประสบ

ความล้มเหลวทุกข์ ตกต่ำ โดยมีแฟนบอร์ดกีฬาทุกท่านเป็นสักขีพยานให้ข้าพเจ้าด้วย [สิ่ง

ศักดิ์ศิทธิ์มีจริงนะครับ อย่าเอามาสาบานกันเล่นๆไม่ได้ คราวนี้หมดห่วงเรื่องที่กระผมจะแถ

หรือใส่สีตีไข่แล้วนะครับ

แต่เนื่องจากว่าผมไม่อยากพาดพิงถึงชื่อบุคคลผู้ที่เกี่ยวข้องโดยตรง เพราะจะก่อให้เกิด

ความเสียหาย ผลกระทบตามมา รวมทั้งกระผมไม่ใช่คนนิสัยหรือสันดานเอาเรื่องส่วนตัวของ

ชาวบ้านมาฆ่าในบอร์ดและจะพุดเรื่องที่อยู่ในประเด็นที่เกี่ยวข้องเท่านั้น จึงขอใช้ชื่อนาม

สมมุตินะครับ แต่คิดว่าทุกท่านคงจะรู้อยู่แล้วว่าใครเป็นใคร ผู้เกี่ยวข้องมีทั้งหมด4คน คือ

1.คนแรก ตัวผมเอง
2.ผู้หญิงA นับถือเป็นพี่สาว เป็นคนสวยจิตใจดี ใครๆก็รักในบอร์ด
3.ผู้หญิงB
4.ผู้หญิงC เป็นผู้หญิงคนเดียวในบอร์ดกีฬา

แรกเริ่มแต่เดิมที ผมเล่นบอร์ดเอ็มไทยมาหลายปีแล้ว แต่ไม่ใช่ขาประจำเป็นเพียงขาจรที่ชอบ

เปิดกระทู้ดูความคิดเห็นของขาประจำในบอร์ด อาจมีเม้นท์บ้างตามอารมณ์ บอร์ดที่ผมเข้า

บ่อยๆมักจะเป็นบอร์ดกีฬาและเก็บตก รวมไปถึงความรักและสุขภาพด้วย ผมจึงคิดว่าอยากมี

เพื่อนในบอร์ดไว้คุยบ้าง จึงได้ตั้งกระทู้ขึ้นมาแสดงถึงความต้องการอยากมีเพื่อนไว้แก้เหงา

กระทู้โลกเงียบกลายเป็นที่มาของจุดเริ่มต้นที่ทำให้ผมได้รู้จักขาประจำในบอร์ด โดยเฉพาะ

ผู้หญิงA ซึ่งก็คือพี่สาวที่ผมนับถือในปัจจุบัน ที่ผมให้ความเคารพศรัทธา เพราะเธอเป็นคน

สวย จิตใจดีและคอยให้คำแนะนำสิ่งดีๆแง่มุมการใช้ชีวิตผมเสมอมา รวมถึงผู้หญิงBและ

ผู้หญิงC ที่ทำให้ผมได้พุดคุยด้วย และและแล้วความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ของผมก็ทำให้เกิดเรื่อง

ขึ้น เมื่อช่วงหนึ่งในชีวิตของผมเกิดตกต่ำดิ่งลงเหว ผมทะเลาะกับทางบ้านถึงขั้นตัดขาด ทำ

ให้ผมเกิดมีปัญหาทางการเงิน ในช่วงนั้นผมกำลังจะได้งานดี มีอนาคต แต่ไม่มีทุนที่จะไป

จ่ายค่าดำเนินการเรื่องต่างๆ ทุกอย่างจึงดูแย่ไปหมด กระผมพยายามหาทางแก้ปัญหาอยู่

หลายวัน นานวันเข้าเงินที่พอมีติดตัวจึงหร่อยหรอและหมดลงในที่สุด กระผมคิดหาทางแก้ไม่

ตก จึงนึกถึงพี่สาวผู้หญิงAขึ้นมา พี่สาวคนนี้พอได้รู้เรื่องเกี่ยวกับปัญหาผม จึงได้พยายาม

ช่วย ตอนนั้นผมก็อึ้งไม่ได้คิดจะให้เธอช่วยเหลือจริงจังแค่เพียงอยากระบายเท่านั้น ผมยัง

ถามไปเลยว่าคิดจะมาช่วยผมแบบนี้ไม่กลัวผมหลอกเอาเหรอ ทุกท่านลองคิดดูให้ดีๆนะครับ

คนเราจะกล้าให้ความช่วยเหลือกันได้ขนาดนนี้ ต้องมีความไว้ใจเชื่อถือกันอยู่ในระดับพอ

สมควร  แต่เนื่องจากกอุปสรรคต่างๆของความห่างไกลและข้อจำกัดเรื่องอื่นๆ ซึ่งผมไม่ขอ

พูดเพราะมันเป็นเรื่องส่วนตัวและจะทำให้เธอเสียหายได้ ทำให้เธอไม่อาจช่วยผมได้ จึงทำให้

ปัญหาผมยังแก้ไม่ตก ผมก็เลยนึกไปถึงผู้หญิงB ที่ผมเคยพูดคุยด้วย หวังว่าเธอคงจะพึ่งพิง

ให้ความช่วยเหลือผมได้ ผมจึงส่งอีเมลไปเพื่อขอยืมเงิน100บาท อ่านไม่ผิดหรอกครับ  ผม

ส่งอีเมลเพื่อไปยืมเงิน100บาทจริงๆ ถึงตรงนี้ แฟนๆบอร์ดกีฬาคงจะสงสัยใช่ไหมล่ะครับ ว่า

ทำไมผมต้องยืมเงินแค่ร้อยเดียว 100บาทเอาไปทำอะไรได้ ผมคงต้องถามกลับคืนว่า ถ้าผม

จะเป็นโจรร้อยเดียวจริง ผมคงจะเป็นโจรที่โง่ที่สุดในประวัติศาสตร์เท่าที่โลกเคยมีมา ผมจะ

หลอกจริง ผมไม่หลอกเอาเงินเท่านี้หรอกครับ ผมหลอกเอาไปเป็นหมื่นเป็นแสนไม่ดีกว่าหรือ

และผมคงไม่มาใช้วิธีหลอกแบบเด็กอนุบาลแบบนี้หรอกครับ ขนาดนาธานหลอก เขายัง

หลอกเอาไปเป็นแสนเลย และจะมีไอ้หน้าโง่ที่ไหน หลอกได้ไม่ได้จะมาเสนอหน้าลอยนวลให้

เขาจับได้ทุกวันนี้ได้ยังไง ธรรมชาติของโจรเป็นยังไงน่าจะรู้นะครับ มีโจรที่ไหนมาเดินเสนอ

หน้าป้วนเปี้ยนเสี่ยงต่อการให้เขาจับได้ ขนาดทุกวันนี้ผมยังคุยปรับทุกข์กับผู้เสียหายผู้หญิง

A[โจรที่ไหนมานั่งปรับทุกข์กับผู้เสียหายหลังจากที่มันเกิดเรื่องแล้ว อย่าให้มันตลกมากกว่านี้

เลยครับ] แต่เนื่องจากปัญหาในตอนนั้นมันทำให้ผมรู้สึกท้อแท้ หลังพิงฝาจนตรอก จนทำให้

ผมมองเห็นปัญหามืดมนหมดหนทาง ปลง และคิดเกรงใจผุ้หญิงB ว่าจะเป็นการรบกวนเขา

มากเกินไปหรือเปล่า เพราะผมก็ไม่ได้รู้จักสนิทกับเขามาก จึงไม่ยืมเงินเป้นจำนวนมากกว่านี้

ขอยืมแค่ร้อยเดียวพอเป็นค่าโทรศัพท์ติดต่อทางบ้านเพื่อขอโทษและค่ากินในวันสองวันนี้

พอ ส่วนเรื่องงานผมไม่เอาแล้ว ปลงแล้ว คิดแต่ว่าต้องเอาตัวเองให้รอดตายก่อน เวลาคนเรา

จนตรอก มันทำอะไรได้ทุกอย่างโดยขาดสติยั้งคิดแหละครับ แต่นั่นแหละครับ จึงเป็นความ

ผิดพลาดรู้เท่าไม่ถึงการณ์อย่างร้ายแรงจนเป็นบทเรียนให้แก่ผม เพราะผุ้หญิงBสนิทกับผู้

หญืงC  ความที่ผมไว้เนื้อเชื่อใจ ให้ความนับถือยอมเปิดเผยบอกปัญหาถึงเรื่องส่วนตัว ไม่เคย

คิดเลยว่าผู้หญิงBจะเอาไปเล่าให้ผู้หญิงC ฟัง

ผู้หญิงC คนนี้มีพฤติกรรมชอบขุดคุ้ยเรื่องชาวบ้าน ชอบสร้างเรื่องราวใส่สีตีไข่ ให้ผู้คน

วุ่นวายแตกแยกทะเลาะกัน เมื่อผู้หญิงCได้รู้เรื่องผม เธอจึงไม่พลาดเลยที่จะเอาปัญหาผมมา

ตั้งกระทู้แฉประจานเพื่อฆ่าทำลายผมในบอร์ด ใส่สีตีไข่ ยั่วยุผู้คน แต่งเติมเรื่องให้ผมเป็นโจร

100 จุดสำคัญประกอบกับผมเป็นแฟนบอลคู่อริกับแฟนแมนยู ผู้หญิงC ร้อยเล่ห์จึงใช้

สถานการณ์นี้ให้เป็นประโยชน์ผูกกับเรื่องของผมให้แฟนบอร์ดกีฬา โดยเฉพาะแฟนแมนยู

จงเกลียดจงชัง จนเป็นที่มาของตำนานโจรร้อยเดียว ทุกวันนี้ยังไงล่ะครับ ส่วนที่ผ่านมาผม

ไม่เคยคิดจะออกมาแก้ต่างชี้แจงให้ตัวเองก็เพราะ ผมไม่ได้คิดออะไรมาก มันเป็นเพียงโลก

ไซเบอร์ การที่คนเราจะคิดจะมองยังไง เป็นเพราะสิ่งที่เขาได้รับรู้ได้เห็นมาจากข่าวฟังความ

เพียงด้านเดียวเท่านั้น คนเราห้ามความคิดใครไม่ได้ นั่นคือสิ่งที่เราควบคุมไม่ได้ใช่ไหมครับ

เพราะเหตุนี้ผมจึงเลือกที่จะควบคุมตัวเองให้มีสติไม่สนใจกับคำนินทาด่าสาดเสียเทเสียที่

โจมตีกระหน่ำผมด้วยแผนการเบื้องลึกที่มีผู้หญิงC คอยชักใย เป็นบทเรียนสอนให้ผมจะคิด

จะพูดเรื่องส่วนตัวให้ใครฟัง ต้องดูให้ดีๆ อย่าไว้ใจกัน เพราะผลเสียจะเกิดขึ้นกับตัวเองอย่าง

ไม่คาดคิด พี่สาวผู้หญิงAก็ได้เตือนสติผมให้ใจเย็นอย่าไปอะไรมาก ทุกวันนี้หลังจากผ่านช่วง

เวลาที่ยากลำบากมาได้ ผมก็มีชีวิตที่ดีขึ้นปกติสุขดี ไม่ได้ต้องการความช่วยเหลืออะไรแล้วล่ะ

ครับ  มาถึงเรื่องที่ว่า ผมพิการจริงหรือ หูไม่ได้ยินจริงหรือ หูไม่ได้ยิน ทำไมฟังเพลง คุย

โทรศัพท์ได้ ถูกแล้วครับผมพิการทางหูจริง แต่ที่ได้ยินเสียงเพราะอะไรรู้ไหมครับ เครื่องช่วย

ฟังยังไงล่ะครับ อย่าให้ผมถึงขั้นต้องบอกหมายเลขทะเบียนคนพิการเลยครับ มันเป็นข้อมูล

ส่วนบุคคล คนพิการด้วยกันจะรู้ว่ามันจะเป็นสมุดเล่มสีน้ำเงินขนาดกระทัดรัดไว้บันทึกข้อมูล

ของคนพิการในนั้นซึ่งออกโดยสำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงมนุษย์ เมื่อตอนเป็น

เด็กหูผมมีความสามารถได้ยินเพียงแค่20%เท่านั้น เรียกว่าแทบจะไม่ได้ยินอะไรเลยก็ว่าได้

แต่เมื่อวันเวลาผ่านไป สมรรถภาพการได้ยินของผมพัฒนาดีขึ้นจนถึงขั้นอยู่ในระดับ30-

40% และหมอบอกว่าพัฒนาสูงสุดได้เท่านี้ ซึ่งผมก็พอใจอย่างมากที่สุดแล้ว อันที่จริงการที่

ผมใช้เครื่องช่วยฟัง มันทำให้ผมได้ยินชัดเจนใกล้เคียงแทบจะคนปกติเลยนะครับ แต่ผมก็

ไม่ค่อยได้ใช้มันเท่าไรเพราะไม่ค่อยคุ้นเคย หวังว่าเรื่องราวที่ผมเล่ามานี้จะทำให้ทุกท่านแฟนๆ

บอร์ดกีฬากระจ่างแจ่มแจ้งรับรู้แล้วนะครับ และผมไม่ต้องการคำขอโทษ ความเห็นใจ จาก

ใครๆ ทุกอย่างที่ผมก่อขึ้น ผมขอรับผิดแต่เพียงผู้เดียวและขอเรียนรู้บทเรียนนี้เพื่อไม่ให้ตัว

เองได้ทำผิดพลาดอีกครั้ง ผมไม่รู้ว่าชีวิตคนอื่นเคยทำผิดพลาดหรือไม่ แต่สำหรับตัวผม นับ

จากนี้ไป ชีวิตผมจะต้องทำผิดพลาดอีกมากมายแน่นอน แต่จะไม่มีสักครั้งที่มันเป็นเพราะ

ความผิดพลาดโดยตั้งใจ หรือเจตนาร้ายหลอกลวงให้คนอื่นเดือดร้อน นั่นคือสิ่งผมมั่นใจใน

ความบริสุทธิ์ตรงนี้ สำคัญที่ว่าเราทำผิดเพราะตั้งใจก่อความผิดพลาดหรือมีเจตนาหรือเปล่า

แต่ถ้าเราไม่ได้มีเจตนาร้าย ถึงจะทำผิด เราก็ยังสามารถแก้ไขมันได้ ถึงคนอื่นจะไม่ให้

โอกาสเรา  แต่เราต้องให้โอกาสตัวเองเริ่มต้นใหม่ที่ดีกว่าเดิมอย่างแข็งแกร่ง ก้าวเดินต่อไป 

ท้ายที่สุดนี้

ผมขอถือโอกาสนี้ขอฝากบอกความในใจถึงคนที่ต้องการจะบอกหน่อยนะครับ ก่อนที่ผมจะ

ถูกตัดสินให้ออกจากบอร์ดไม่ได้มาเล่นอีกต่อไป

1.คุณ songiggs@united /เรื่องที่ผมว่าคุณเป็นชู้ชาวบ้าน ด่าสาดเสียเทเสีย  แท้จริงแล้วผมไม่เคยคิดเลยนะครับว่า คุณจะเป็นอย่างนั้น สิ่งที่ผมทำเป็นเพียงการโต้ตอบตามอารมณ์เหน็บแหนมเท่านั้น คุณด่ามา ผมก็ด่าไป  สิ่งใดที่ผมได้กระทำล่วงเกิน ไม่ให้เกียรติ ขออภัยอโหสิกรรมให้ผมด้วยนะครับ

2.พี่สาว ผู้หญิงA  /ขอโทษนะครับ ที่ผมทำให้พี่ต้องผิดหวังเพียงแต่พี่ไม่พูด แต่พี่คงรู้และเข้าใจว่า ผมไม่ได้ตั้งใจ ต่อไปนี้เมื่อเกิดปัญหาหรือจะทำอะไร น้องจะมีสติเตือนตัวเองให้มากๆ อย่าคิดทำอะไรเพียงแค่ชั่ววูบ น้องจะไม่ทำให้พี่ผิดหวังอีกต่อไป ถึงปัญหาช่วงตกต่ำครั้งนั้นพี่จะไม่สามารถช่วยอะไรผมได้เลย แต่เท่านี้ก็เป็นบุญคุณที่ผมได้รู้และต้องตอบแทนแน่นอนครับ และผมยังเป็นกำลังใจยามที่พี่มีปัญหาเสมอนะ ฝากขอโทษคุณหมอด้วยครับที่ต้องมาปวดหัวกับเรื่องวุ่นวาย แต่ผมจะทำให้มันจบๆไปเอง สังคมจะได้สงบสุข

3.คุณ นี่หรือเมืองพุทธ /ผมได้ปฎิบัติตามคำขออย่างลูกผู้ชายแล้วนะครับ  เมื่อคุณกล้าขอมา ผมก็คงปฎิเสธอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้  ต้องกล้าให้ ขอบคุณที่ให้โอกาสได้ผมพูดความจริงออกมา ไม่ว่าผลที่ตามมาจะเป็นยังไง

4.คุณ ผู้หญิง C / สำหรับคุณยาวหน่อยนะ เพราะคุณกับผมคือต้นเหตุของเรื่องนี้   ผมได้

เดินผ่านในโรงพยาบาลทุกวันหลังเลิกงาน เห็นคนตายทุกวัน เห็นคนป่วยเป็นเอดส์ มะเร็ง

ระยะขั้นสุดท้าย คุณผู้หญิงCครับ ชีวิตคนเรามันสั้นนะครับ อายุเราก็มากขึ้นทุกๆวัน ถ้าคุณมี

เวลาว่างมากถึงขนาดจะมาสร้างเรื่องให้ผมเป็นโจร100หรือสร้างเรื่องราววุ่นวายยั่วยุให้คนอื่น

แตกแยกทะเลาะกัน สร้างเรื่องว่าผมโกหกไม่ได้พิการจริง คุณควรจะไปเข้าวัด ฟังธรรม เพื่อ

ขัดเกลาจิตใจคุณให้สูงส่งขึ้นดีกว่าเดิมจะดีกว่าไหม ความจริงเรื่องมันก็น่าจะจบไปนานแล้ว

แต่คุณก็ขุดขึ้นมาพูดอีกเมื่อมีโอกาส สิ่งที่ผมพูด ผมไม่ได้พูดเหน็บแหนมคุณ แต่ผมพูด

เตือนคุณในฐานะเพื่อนร่วมโลก การที่คนเราจะรู้ถึงจิตใจคนอื่น เราต้องรู้ถึงตัวเองให้ได้ก่อน

นะครับ จิตวิทยาจะเป็นสิ่งที่ดี จรรโลงจิตใจและสังคมได้ ก็ต่อเมื่อคุณมองเห็นตัวเองก่อน 

ถึงผมต่ำต้อย เรียนไม่สูง ไม่ได้มีตำแหน่งชื่อเสียงหน้าที่การงานดี ไม่ได้รวยมั่งคั่งเต็มไปด้วย

ทรัพย์สินเงินทอง และพิการทางกาย  แต่ผมไม่ได้พิการทางจิตใจเหมือนคุณหรอกนะครับ 

ผมไม่รู้หรอกครับว่าชีวิตคุณมีปมอะไรกันแน่ แต่ถ้าคุณอยากเป็นที่ต้องการ อยากให้เป็นที่

ยอมรับจากผู้คนรอบข้างอย่างแท้จริง จากใจจริง ต้องมาจาก การคิดดี ทำดี ให้ความรักแก่

เพื่อนมนุษย์ แต่สิ่งที่คุณทำอยู่ ณ ตอนนี้มันไม่ใช่ สิ่งที่คุณต้องการในชีวิต มันไม่ใช่การยอม

รับอย่างแท้จริง ถึงคุณจะหลอกคนอื่นได้ แต่คุณหลอกตัวเองไม่ได้หรอกครับ ผมไม่ได้รู้สึก

ทุกข์ร้อนอะไรเลย คุณทำเองย่อมทุกข์ในใจเอง คุณลองถามเสียงที่อยู่ในก้นบึงหัวใจ เสียงที่

อยู่ในจิตใต้สำนึกคุณให้ดีๆสิ คุณรู้สึกมีความสุขอย่างแท้จริงไหม กับสิ่งที่คุณได้ทำเพื่อให้

ได้รับการยอมรับจอมปลอมจากคนรอบข้าง แต่ถ้าจิตใจคุณมันมีอคติ ตกต่ำ เต็มไปด้วย

ความมืดมิดจนคุณไม่สามารถมองเห็นตัวเองได้ มีคนหนึ่งที่คุณจะเรียนรู้หันไปมอง ยึดถือ

เอาไว้เป็นแบบอย่างให้กับตัวเอง นั่นคือ ผู้หญิงA พี่สาวที่ผมนับถือ เธอรู้จักที่จะรักเพื่อน

มนุษย์ รู้จักให้แบ่งปันความรัก ความเอื้อเฟื้ออารีเผื่อแผ่ ด้วยความจริงใจ เธอเรียนรู้ที่จะสร้าง

ความสุข ทัศนคติเป็น+ให้กับชีวิตตัวเองท่ามกลางปัญหารุมล้อมมากมาย นั่นเป็นสิ่งที่ทำให้

คนทุกคนในบอร์ดหรือแม้แต่ในชีวิตจริงล้วนรักชอบเธออย่างแท้จริง จากใจจริง แม้แต่ตัว

กระผมเองก็ยึดถือสิ่งดีๆ แนวคิดจากตัวเธอนำมาเป็นต้นแบบการดำเนินชีวิต

คุณผู้หญิงC ครับ คนเราถึงจะเกิดมารูปร่างหน้าตาไม่ดีไม่สวยแต่เราก็สามารถเลือกที่จะคิดดี

ทำดี ด้วยจิตใจของเราเอง เท่านี้มันก็ไม่เป็นการยากที่คนรอบข้างจะหันมารักคุณ ยอมรับ

อย่างแท้จริง ไม่ใช่จอมปลอมเลยนะครับ อายุคุณก็ไม่ใช่น้อยๆ ควรจะทำตัวให้น่านับถือ

อะไรที่เป็นสิ่งดีๆ พอที่จะให้ผมนับถือเป็นแบบอย่างจากคำว่ารุ่นพี่ซักอย่างจะมีไหม

คุณจะว่าผมพ่นๆ พล่ามมาก แต่ผมก็พ่นเรื่องจริงและเผอิญมันไปจี้ใจดำคุณใช่ไหมล่ะครับ 

ผมได้กล้ายอมรับความจริงกับสิ่งที่ผมได้กระทำแล้ว คุณละกล้าที่จะยอมรับความจริงสิ่งที่ตัว

เองกระทำไหม ผมได้ตอบเรื่องราวของผมแล้ว  คุณอ่านกระทู้นี้จบ ออกมาชี้แจงคำครหา

ตอบคำถามที่ผมอยากจะถามคุณให้สังคมได้รับรู้ ดังนี้ ด้วยนะครับ

1.คุณสร้างเรื่องโจร100 ทำไม เพื่ออะไร
2.คุณสร้างเรื่องที่ผมไม่ได้มีความพิการจริงหลอกลวงคนอื่น เพื่ออะไร
[ตอบ2คำถามข้อแรก ที่เป็นเรื่องสำคัญ-สนใจของสังคม talk of the town ให้ได้ก่อน อย่าเสแสร้งขุดคุ้ยเรื่องอื่นมาเบี่ยงประเด็นให้มันสับสนยุ่งเหยิง ตอบไปทีละคำถามค่อยๆเรียงลำดับเรื่องที่สำคัญก่อนไปทีละเรื่อง อย่าทำเป็นเงียบ มองไม่เห็นไม่รู้ไม่ชี้ ใช้ภาษาสื่อสารง่ายๆ เพราะผมมีการงานที่ต้องทำ ไม่ได้มีเวลามากเหมือนคุณมาตีความถอดรหัสภาษาจิตวิทยาปัญญาอ่อน สิ่งใดที่คุณจะแก้ออกมาชี้แจงคำครหา ขอให้ยึดสิ่งศักดิ์ศิทธิ์เป็นหลักด้วย เวรกรรมมีจริงนะครับ]
3.คุณจะกล้าสาบานไหมว่า คุณไม่ได้เป็นคนที่มีพฤติกรรม ใส่ร้ายป้ายสี มีความสุขบนความทุกข์ของผู้อื่น จ้องเอาความผิดพลาด เรื่องที่ไม่ดีของคนอื่นมาทำลายเหยียบย่ำซ้ำเติม ทำอะไรอย่าคิดว่าคนอื่นไม่รู้ แผนการตื้นๆคุณแม้แต่เด็กอนุบาลก็อ่านออกรู้ทัน แม้แต่ตัวผมเองยังกล้ายอมรับผิด หรือคุณทำได้แค่เอาดีใส่ตัว เอาชั่วโยนให้คนอื่น
4.คุณจะกล้าสาบาน+คำมั่นสัญญาไหมว่า เมื่อเรื่องนี้มันจบลงไปแล้ว คุณจะไม่ขุดคุ้ยมันขึ้นมาอีก และอย่ามายุ่งระรานกับผมรวมถึงคนอื่นๆที่ไม่อยากยุ่งกับคุณอีก และคุณจะไม่มีพฤติกรรมแบบนี้ ไปสร้างความเดือดร้อนให้คนอื่นๆทะเลาะวุ่นวายด้วย

หากคุณเป็นคนไม่เชื่อในสิ่งศักศิทธิ์สากลทั้งหลาย ก็เอาที่อยู่คุณมา ผมจะถ่ายสำเนาเอกสาร

ทะเบียนคนพิการจัดส่งไปให้คุณถึงบ้าน คุณไม่จำเป็นต้องใช้ที่อยู่จริงๆก้ได้ อาจใช้ที่อยู่

ไปรษณีย์หรือเพื่อนๆคนรู้จัก เมื่อคุณได้รับมันแล้ว อย่านิ่งเฉย กล้าหาญออกมาที่จะแสดง

ความรับผิดชอบด้วย ส่วนเรื่องเจตนาหลอกเอาเงิน ผมมีเจตนาจริงไหม ผู้หญิงAซึ่งเป็นคนรู้

เรื่องกระจ่างแจ้งดีที่สุดจะเป็นคนออกมาให้คำตอบคุณเอง เพราะเธอรู้เรื่องความเป็นไปเกี่ยว

กับผมดีที่สุด

และส่วนตัวผมยังเป็นหนี้บุญคุณของแฟนๆบอร์ดกีฬา โดยเฉพาะแฟนแมนยูนรกทั้งหลายที่ทำให้

คุณ จะบอกให้ ได้มีโอกาสแจ้งเกิดในการเกรียน ถึงแม้จะปั่นป่วนกระทู้วุ่นวายไปบ้าง แต่ก็เป็นเรื่อง

การเหน็บแหนมเกี่ยวกับฟุตบอลทั้งนั้น ไม่มีการเอาเรื่องส่วนตัวหรือการเมืองมาเกี่ยวข้อง เป็น

ธรรมดาของแฟนบอลคู่อริที่ต้องโจมตีห้ำหั่นกัน เมื่อก่อนผมจะใช้ชื่อว่า บีญ่า ครับ แต่ไม่ค่อยได้มา

ร่วมแจมเท่าไร ถึงผมจะเกรียนในบอร์ดกีฬา แต่ผมคิดว่ามันก็ยังเป็นสิ่งที่ดีกว่าการที่ผมไปติด

อบายมุข ติดยาเสพติด เหล้า บุหรี่ ยาม้า กัญชา เพราะชีวิตผมเติบโตมาในสภาพแวดล้อมพวกนี้

ฟุตบอลเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตผม ผมรักฟุตบอล มันเป็นความสุข ความพิการของผมค่อนข้างจะเป็น

อุปสรรคปัญหาต่อการใช้ชีวิตพอสมควร ถ้าไม่มีบอร์ดกีฬา ป่านนี้ผมอาจหันไปพึ่งพายาเสพติด

กลายเป็นนักเลงหัวไม้เมาหัวราน้ำไปแล้วก็ได้ เพราะฉะนั้นถึงผมจะถูกขับไล่อัปเปหิออกจากบอร์ด

แล้ว แต่บุญคุณครั้งนี้ผมไม่ลืมแน่นอน ผมแยกแยะออกมาให้เป็นคนละเรื่องได้

ผมพูดทุกอย่างที่เป็นความจริงออกมาอย่างสบายใจ ปรอดโปร่ง เพราะผมรู้ตัวเองดีว่าผมเป็นคนยัง

ไง มีเจตนายังไง และได้พูดสาบานต่อสิ่งศักดิ์ศิทธิ์แล้ว หากท่านใดยังไม่เชื่อหรือต้องการดูหลักฐาน

ว่าผมมีเจตนาหลอกลวงคนอื่นจริงหรือไม่ พี่สาวAคือคนที่สามารถยืนยันได้ว่าผมไม่ได้หลอกลวงใคร

แต่เพราะลำบากหมดหนทางจริงๆและเธอก็เป็นคนที่รู้เรื่องราวปัญหาผมดีที่สุด /หากผมไม่ได้พิการ

จริง จะขอดูหมายเลขสมุดทะเบียนคนพิการก็ได้นะครับ ท้ายที่สุดนี้กระผมขอยอมรับผิดในสิ่งที่ตัว

เองก่อโดยไม่ได้เจตนา แฟนๆบอร์ดกีฬาอ่านแล้วใช้วิจารณญาณตัดสินกันเอาเองครับ หากผมไม่

สมควรจะอยู่ในบอร์ดอีกต่อไปผมก็พร้อมจะออกไปเพื่อรับผิดชอบอย่างลูกผู้ชาย เพื่อยุติปัญหาอัน

วุ่นวาย ตามที่ทุกคนต้องการนะครับ แต่เรื่องบุญคุณผมไม่ลืมแน่นอนถ้ามีความพร้อมเมื่อไร จะต้อง

หาโอกาสมาทดแทนให้ได้ ถึงตอนนั้นให้โอกาสผมได้ตอบแทนด้วย อย่าให้ผมรู้สึกติดค้างนะครับ