มีใครใช้แอพฯ True Wallet อยู่บ้างคับ

ถามหน่อยคับว่า ถ้าจะใช้จ่ายบิลค่าน้ำค่าไฟได้ไหมคับ แล้วต้องทำไงบ้างคับ แล้วมีค่าธรรมเนียมไหมคับ

ความเห็นที่ 1
Jackrudy

จ่ายค่าไฟของนครหลวงและภูมิภาคได้ครับ แต่ของการปะปานี่ไม่แน่ใจอะครับ :em01:

ความเห็นที่ 2
NNK

ค่าน้ำ ค่าไฟ ภาษีรถก็จ่ายผ่านแอพได้ค่ะ เวลาใช้ก็เปิดเมนู Pay bill ด้านล่าง แล้วก็เลือกสแกนบิล หรือจ่ายโดยใส่ข้อมูลเลขบิลลงไปก็ได้ค่ะ เหมือนว่าจะฟรีค่าธรรมเนียมนะคะ

ความเห็นที่ 3
urimaru

ใช้ได้ครับ ใช้ง่ายมาก แค่เปิดแอพแล้วเปิดหน้าสแกน แล้ว็เอาไปส่องกับบิล แค่นี้กดคอนเฟิร์ม จบเลยครับ ง่าย สะดวก ปลอดภัยครับ