คนซื้อมือถือยุคนี้ ส่วนใหญ่คำนึงถึงปัจจัยอะไรกันบ้างคะ

อยากได้มือถือดีๆสักเครื่อง ราคากลางๆสัก7000-12000 อยากได้รุ่นที่มันดีมาจากตัวมันเองเลยค่ะ ไม่เอาแบบใช้คนดังต่างๆมาโฆษณา เพราะเราซื้อมาใช้งานไม่ได้ซื้อตามใคร ปกติแล้วเรามีวิธิในการเลือกซื้อยังไงบ้าง สิ่งที่ต้องคำนึง หรือ คิดว่ามีรุ่นในดี แนะนำกันเข้ามาได้เลยนะ ขอคนละ 3 ข้อ มาแชร์แนวทางกันค่ะ

ความเห็นที่ 1
anttynam

เราเพิ่งซื้อ moto g5 plus มา เราว่ารุ่นนี้ครบดี 3ข้อหลักที่เลือกก็มีดังนี้จ้า
1.กล้องสวย
2.ระบบเสถียร
3.วัสดุดี แบตอึด

ความเห็นที่ 2
wahle

เราว่า 2 รุ่นนี้น่าสนใจนะ moto g5 plus กับ oppo a77 สเปค oppo อาจจะเป็นลอง แต่เราว่าคงเอา moto แหละไปเจอโปรทรูมาลดเยอะมาก
1.กล้องสวย
2.ใช้งานง่ายสะดวกไม่ซับซ้อน
3.ศูนย์บริการดี
เราดู 3ข้อ นี้เป็นหลัก

ความเห็นที่ 3
toykanan

ส่วนใหญ่ถ้ามุมผู้ชายก็ดู 1.กล้องครับ 2.ระบบที่ใช้สเถียรไหม? (เอาไว้เล่นเกมส์หนัก) 3.แบตอึดอยู่ได้นานทั้งวันไหม ? ตัวmoto g5 plus ก็น่าสนใจดีครับ ราคาไม่แพง ฟังก์ชั่นครบ

ความเห็นที่ 4
mayyang

1.เราเอาแบตอึดก่อนเลย ไม่ต้องชาร์จบ่อย 2.กล้องสวยไปเที่ยวแล้วมีรูปไว้อวดเพื่อน 3.ทน ใช้ระยะยาวได้