อยากถามพี่น้องนักปั่นครับว่า เวลาไปปั่นจักรยานเก็บมือถือกันยังไง -

เวลาไปปั่นจักรยานไกลปกติผมจะเอาใส่กระเป๋าคาดเอวครับ ละเมื่อวานไม่รู้คาดยังไงปั่นไปปั่นมาคงไปกดกับจอถึงกับร้าวเลยครับ T_T

พี่น้องมีวิธีเก็บโทรศัพท์กับที่คาดเอวยังไงบ้างครับ ไม่ให้จอพัง หรือเก็บแบบอื่น หรือผมไม่ควรเอามือถือไปครับ ชี้แนะที

ความเห็นที่ 1
maymagn

เราแนะนำให้ใช้มือถือเครื่องเล็กๆ ค่ะ ปลอดภัยแน่นอน ที่สำคัญประหยัดเนื้อที่ในกระเป๋าด้วย 

ความเห็นที่ 2
btatntk

ผมซื้อกระเป๋าเก็บของที่ติดไว้ตรงหว่างขาครับ แล้วเวลาเอามือถือไปด้วยก็ใส่ถุงพันด้วยผ้าขนหนู วิธีนี้ปลอดภัยดีนักแล

ความเห็นที่ 3
นายกุ้งเต้น

แนะนำมือถือเครื่องเล็กๆ เหมือนกันครับพี่ ใส่ที่คาดเอวปั่นจักรยานได้สบายใจ นี่ก็เพิ่งไปจัดเครื่องใหม่มา ปั่นสบายใจเลย ไม่ต้องกังวลครับ รองรับ VoLTE โทรติดเร็ว รับสัญญาณไว สรุปให้ผ่านครับ

ความเห็นที่ 4
Gnome

เมื่อวานซืน ผมไปนั่งพักเหนื่อยหลังปั่นจักรยาน ที่ร้านกาแฟแถวบ้านที่นครพนม ลองใช้เจ้า LAVA W7 ต่อไวไฟที่ร้านกาแฟลองโทรผ่าน VoWiFi ดู สะดวกมาก ใช้งานได้จริงครับ