ระบบ 2 แชะอัตลักษณ์ นี่จำกัดการซื้อซิมด้วยหรือเปล่า

ถ้าเกิดว่าเรามีโทรศัพท์มือถือหลายเครื่อง แล้วอยากซื้อซิมหลายอัน อย่างนี้เขาจะให้เราซื้อมั้ย หรือว่าซื้อได้แค่อันเดียวลงทะเบียนครั้งเดียว อันอื่นก็ไม่ต้องลงทะเบียนซ้ำอีกแล้ว อย่างนี้เข้าใจถูกมั้ย

ความเห็นที่ 1
auys

เคยคุยกับเพื่อนที่ขายซืมอยู่ เห็นเขาบอกว่าจำกักการซื้อครั้งละ5ซิมมั้ง ถ้าซื้อมากกว่านี้จะมีการตรวจสอบอีกทีเพราะถือว่าผิดปกติ คนอะไรใช้ซิมเยอะขนาดนั้น 555

ความเห็นที่ 2
chris

ถ้ารวยก็ซื้อกี่ซิมก็ซื้อไปเถอะ แต่แค่ต้องลงทะเบียนทุกอันที่ซื้อ เขาจะได้รู้ว่าเบอร์ๆนี้เป็นของจขกทไง

ความเห็นที่ 3
maynica

สงสัยว่าเจ้าของกระทู้จะซื้อไปทำไมเยอะแยะล่ะนั่น

ความเห็นที่ 4
smKhaimook

คิดว่าซื้อเยอะแบบนี้น่ายุ่งยากนิดหน่อยนะ แต่ยังไงก็ควรลงทะเบียนไว้ก่อน มันก็เป็นการคุ้มครองข้อมูลเราในระดับหนึ่งนะ

ความเห็นที่ 5
TarnChutirat

จะซื้อกี่ซิมยังไงก็ต้องลงทะเบียนอะแหละ เขาจะได้รู้ว่าเบอร์ๆนี้เป็นของจขกทไง